Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

kê khai bổ sung điều chỉnh thuế

xin chào mọi người, em là thành viên mới của diễn đàn, em có vài thắc mắc xin mọi người chỉ giúp. vào tháng 4 cty e có mua gạch của 1cty khác, và bên đó đã xuất trả hóa đơn,họ mang hóa đơn ra hco e viết, lúc đó e ko hiểu về quy tắc viết hóa đơn, nên e đã viết 2 hóa đơn trong 1 ngày và tổng số tiền lớn hơn 20tr, trong ngày mồng 4,5 e đã viết tổng là 4 hóa đơn, mà như vậy thì không được khấu trừ, e đã kê khai vào tháng 4, giờ xem lại e mí biết, mọi người bảo e phải kê khai giảm trừ nhưng e không biết phải kê thế nào, mong mọi người chỉ giúp e. e xin cảm ơn, (mà 4 tờ hóa đơn ấy lại có số seri liền nhau)

Ðề: kê khai bổ sung điều chỉnh thuế

mình k hiểu bạn hỏi tnào lém.bạn mua hàng thì ng ta viết cho bạn hđơn rùi.sao họ lại mang hđơn cho bạn viết là tnào nỉ,có a/c nào pít giúp bạn này với!:tinhtoan:

theo mìn nghĩ trong phần mềm của bạn, bạn điều chỉnh giảm 133, và trong bảng kê khai thuế có mục điều chỉnh giảm thuế.vậy là xong.

ủa sao kì vậy ta, họ xuất HĐ cho mình thì họ phải viết chứ, chắc ko chỉnh sữa được đâu, quan trọng là tờ HĐ đó mình phải kê khai thuế mà. chỉnh sữa nội bộ thì mình ko rành. :k5211829:

câu hỏi của bạn khó hiểu wa bạn hãy nói rõ hơn mọi ngừoi sẽ giúp bạn.

Theo quy định mới của Thuế thì xuất bán hàng hóa cho cùng một công ty mà số tiền một ngày nên qua 20 triệu thì buộc phải thanh toán bằng chuyển khoản thì mới được khấu trừ khoản thuế đó. Và chứng từ qua ngân hàng mới được coi là hợp lệ.
    Nên nếu bạn đã viết 2 tờ hóa đơn trong 1 ngày và tổng là trên 20tr, bạn là người mua hàng muốn được khấu trừ thuế thì buộc phải có chứng từ thanh toán qua ngân hàng bạn nhé
    Không cần điều chỉnh gì tờ khai thuế, chỉ cần có chứng từ chuyển khoản của 4 tờ hóa đơn đó là được
    Chúc bạn thành công