Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: kế toán ăn uống

kế toán ăn uống

Công ty mình nấu ăn phục vụ công nhân viên tại các công ty.
    hàng ngày thực phẩm nhập về rồi xuất cho 2 bếp ăn luôn
    mình thấy chị kế toán cũ chỉ cuối tháng viết 1 PXK chung cho cả tháng để kết chuyển giá vốn 632 thôi, bên mình không tính giá thành
    các bạn cho mình hỏi với. hoạt động của côg ty mình vậy thì hàng ngày mình có phải viết phiếu nhập kho và PXK cho lượng thực phảm nhập vào và xuất cho các kho ko, viết *** và PXK thì rất nhiều vì ngày nào hàng cũng nhập vào và xuất ché biến luôn
    mình nên làm theo File nào là hợp lý các bạn chỉ cho mình với!

Theo mình hàng ngày là phải cập nhật giữa nhập và xuất.....vì xuất ăn của bạn phục vụ hàng ngày mà... không được để cuối tháng.... mình đã bị quyết toán 1 lần về vấn đề này rồi.... thuế còn bẳt bóc tách 1 xuất ăn dùng bao nhiêu nguyên liệu nữa cơ mà.....đúng là bó tay... Còn theo dõi theo mình bạn nên theo dõi trên phần mềm Excel dễ hơn... bạn có thể tham khảo 1 số phần mềm ở dân kế mình trong phần ứng dụng phần mềm Excel ý....

vậy à thuế họ bóc tách vậy sao. Nhưng mà nguyên liệu cho mỗi xuất ăn thì mình phải hỏi bếp mới biết được nhưng mà món ăn hàng ngày thay đổi liên tục thì theo dõi rất khó. Mình chỉ theo dõi được nhập xuất nguyên liẹu hàng ngày và tổng hợp theo ngày thôi rồi cuối tháng kết chuyển theo ngày thôi,vậy có được ko hangnghiem bạn có kinh nghiệm thì online chia sẻ cho bạn tí
    TKS!

Ðề: kế toán ăn uống

Trích dẫn Gửi bởi huong822011
    Công ty mình nấu ăn phục vụ công nhân viên tại các công ty.
    hàng ngày thực phẩm nhập về rồi xuất cho 2 bếp ăn luôn
    mình thấy chị kế toán cũ chỉ cuối tháng viết 1 PXK chung cho cả tháng để kết chuyển giá vốn 632 thôi, bên mình không tính giá thành
    các bạn cho mình hỏi với. hoạt động của côg ty mình vậy thì hàng ngày mình có phải viết phiếu nhập kho và PXK cho lượng thực phảm nhập vào và xuất cho các kho ko, viết *** và PXK thì rất nhiều vì ngày nào hàng cũng nhập vào và xuất ché biến luôn
    mình nên làm theo File nào là hợp lý các bạn chỉ cho mình với!
    1
    Công ty Yam cũng làm cề lĩnh vực này nè. Công ty Yam cung cấp xuất ăn cho 2 công ty khác. Thấy có cần làm phiếu nhập xuất gì đâu. Tại vì mua nguyên liệu về dùng ngay nên k phải nhập xuât. Hàng tháng anh íh lấy HD xong làm phiếu thu chi là đc àh.

Re: Ðề: kế toán ăn uống

Trích dẫn Gửi bởi yamsi
    1
    Công ty Yam cũng làm cề lĩnh vực này nè. Công ty Yam cung cấp xuất ăn cho 2 công ty khác. Thấy có cần làm phiếu nhập xuất gì đâu. Tại vì mua nguyên liệu về dùng ngay nên k phải nhập xuât. Hàng tháng anh íh lấy HD xong làm phiếu thu chi là đc àh.
    vậy thì bạn hạch toán thế nào và cuối kỳ bạn kết chuyển ra sao?
    bạn đưa ra cách làm cụ thể nhé yamsi