Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

lao động thời vụ

Hi ! công ty tớ làm về xây lắp lên toàn là lao động thời vụ thôi, có người chỉ làm có 1 tháng rồi lại nghỉ. Như vậy tớ có phải đăng ký mã số thuế cá nhân cho họ không vậy ? đối với công nhân lao động thời vụ tớ đều làm bản cam kết theo mẫu 23 ck-tncn để họ không phải khấu trừ 10% ( vì lương họ rất thấp nếu khấu trừ 10% thì tớ thấy rất vô lý cho họ)? và hàng quý kê khai thuế TNCN thì số liệu đó có cần chính xác tuyệt đối không vậy( tức là để cuối năm làm quyết toán thì số liệu là của 4 quý hay sẽ được điều chỉnh tăng giảm ) vì các công trình ở công ty tớ có công trình thì xuất hoá đơn nhân công, có công trình lại không

Ðề: lao động thời vụ

làm có 1 tháng thôi thi đâu cần đăng ký MST

Trích dẫn Gửi bởi sapakova
    Hi ! công ty tớ làm về xây lắp lên toàn là lao động thời vụ thôi, có người chỉ làm có 1 tháng rồi lại nghỉ. Như vậy tớ có phải đăng ký mã số thuế cá nhân cho họ không vậy ? đối với công nhân lao động thời vụ tớ đều làm bản cam kết theo mẫu 23 ck-tncn để họ không phải khấu trừ 10% ( vì lương họ rất thấp nếu khấu trừ 10% thì tớ thấy rất vô lý cho họ)? và hàng quý kê khai thuế TNCN thì số liệu đó có cần chính xác tuyệt đối không vậy( tức là để cuối năm làm quyết toán thì số liệu là của 4 quý hay sẽ được điều chỉnh tăng giảm ) vì các công trình ở công ty tớ có công trình thì xuất hoá đơn nhân công, có công trình lại không
    Đối với LĐ thuê ngoài có HĐLĐ nhỏ hơn 3 tháng thì không phải đăng ký MST cá nhân, bên cty thuê và trả công cho LĐ đó phải giữ lại 10% / tổng số tiền đã trả cho LĐ.
    Trừ trường hợp người lao động đó đưa ra mẫu cam kết theo TT 23 thì DN thuê lao động không phải giữ 10% đó nữa

Tigonluan có thể gửi cho mình TT 23 không.Mình tìm hoài sao không thấy hướng dẫn cam kết này.Cảm ơn nhiều nhiều lắm luôn hén !!!email :ngocnu023@yahoo.com