Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: phí xăng dầu

phí xăng dầu

Cty mình hoạt động bên xăng dầu, trên hoá đơn có tiền Phí xăng dầu, cho mình hỏi phí xăng dầu này co được coi là doanh thu không? khi làm quyết toán có cộng vào Doanh thu hoạt động [10] trên tờ tạm tính nộp thuế TNDN ko? cảm ơn cả nhà!

Ðề: phí xăng dầu

Trích dẫn Gửi bởi pttngan_kt84
    Cty mình hoạt động bên xăng dầu, trên hoá đơn có tiền Phí xăng dầu, cho mình hỏi phí xăng dầu này co được coi là doanh thu không? khi làm quyết toán có cộng vào Doanh thu hoạt động [10] trên tờ tạm tính nộp thuế TNDN ko? cảm ơn cả nhà!
    Phí xăng dầu này bên cty bạn thu hộ và sẽ phải nộp vào NSNN nên bạn cho vào C3339 chứ không phải DT đâu bạn nhé!
    Bên bạn KD về xăng dầu thì bạn xem thêm Thông tư số 98 của BTC (mình không nhớ chính xác số TT lắm). Trong đó có hướng dẫn đấy bạn ạ

Trích dẫn Gửi bởi pttngan_kt84
    Trời làm vậy thì chít người tiêu dùng à. Phí này được thành lập để bình ổn giá xăng dầu bạn phải nộp phí này cho NN . À mà phí xăng dầu để bình ổn giá cả mừ tui thấy chưa bao giờ phát huy đc tác dụng của nó nha. :chetne:

Trích dẫn Gửi bởi Qua_Den82
    Trời làm vậy thì chít người tiêu dùng à. Phí này được thành lập để bình ổn giá xăng dầu bạn phải nộp phí này cho NN . À mà phí xăng dầu để bình ổn giá cả mừ tui thấy chưa bao giờ phát huy đc tác dụng của nó nha. :chetne:
    ai bảo không có tác dụng? giá xăng dầu vn luôn tăng cùng với giá dầu tg đó thôi, chỉ có khi dầu tg giảm thì vn vẩn đứng yên, hix.