Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Xuất Hoá đơn công trình

Mọi người giúp em trường hợp này với. Công ty em đang thi công 1 công trình từ đầu năm, đến cuối tháng 9 là xong, mà trước đó đã nghiệm thu dc 2 gđ, gdd1: 500tr, gđ2: 1800tr, mà cty em chưa xuất HĐ lần nào, mới đây xếp bảo em xuất 1 HĐ 700tr. em xuất và ghi nội dung là " Hoàn thành gđ 1 công trình..."
    vậy mọi người cho em hỏi bây giờ em phải xử lý thế nào cho khớp để khi thuế kiểm tra ko bị sai??
    và lần xuất HĐ sắp tới em phải xuất " Hoàn thành gdd2 công trình..." hay là xuất 1 lần khi kết thúc công trình cũng được

Ðề: Xuất Hoá đơn công trình

+Loại công trình cuốn chiếu làm đến đâu nghiệm thu đến đó ( gọi là phân đoạn, nghiệm thu giai đoạn)=> gọi là nghiệm thu giai đoạn thi công, hạng mục nào làm xong nghiệm thu luôn , thanh toán xuất hóa đơn luôn
    Giai đoạn 1: biên bản nghiệm thu giai đoạn 1 + biên bản xác nhận khối lượng giai đoạn 1 + bảng quyết toán khối lượng giai đoạn 1 => xuất hóa đơn tài chính giai đoạn 1
    Giai đoạn 2: biên bản nghiệm thu giai đoạn 2 + biên bản xác nhận khối lượng giai đoạn 2 + bảng quyết toán khối lượng giai đoạn 2 => xuất hóa đơn tài chính giai đoạn 2
    ……………….cho đến khi kết thúc công trình
    => Kết thúc công trình = các giai đoạn cộng lại : biên bản nghiệm thu khi hoàn thành công trình đưa vào sử dụng + biên bản xác nhận khối lượng hoàn thành + bảng quyết toán khối lượng công trình => xuất hóa đơn tài chính + thanh lý hợp đồng

+ Loại công trình hoàn thành đại cục => tức bên thi công phải thi công xây dựng hết các hạng mục toàn bộ => tiến hành nghiệp thu hoàn thành công trình đưa vào sử dụng
    => Kết thúc công trình : biên bản nghiệm thu khi hoàn thành công trình đưa vào sử dụng + biên bản xác nhận khối lượng hoàn thành + bảng quyết toán khối lượng công trình => xuất hóa đơn tài chính + thanh lý hợp đồng

Ðề: Xuất Hoá đơn công trình

em cám ơn bác Chudinhxinh, đọc bài của bác em biết là em làm sai rồi nhưng bây giờ làm sao để sửa lỗi sai, để khi Thuế kiểm tra công ty em không bị phạt hành chính đây ạ