Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Dự toán xây dựng

Dự toán xây dựng

Chào mọi người, em mới ra trường và đi làm trong 1 công ty xây dựng. không có người chỉ bảo + em chưa hế có kinh nghiệm nên mong mọi người giúp đỡ. Vấn đề của em là: khi thi công 1 công trình nào đó thì sẽ có 1 quyển dự toán. Vậy khi làm thực tế tất cả các số liệu đều phải làm giống như trong dự toán ak. em thấy khi làm mọi người thường bảo lam tăng chi phí NVL, NC, Máy,... để giảm lãi. Như thế thì Tổng giá trị NVL, NC, Máy đâu còn giống như trong dự toán nữa đâu. Bây giờ em không hiểu vấn đề là ntn nữa. mới đi làm và chuẩn bị phải làm nữa. em rất lo lắng. Mong được mọi người tận tình giúp đỡ nhé!
    NHư vậy. em muốn hỏi là số liệu trên sổ sách kế toán phải khớp với trong dự toán ak

Ðề: Dự toán xây dựng

mới là dự toán thôi, còn thực tế phải theo quyết toán chứ.Hạch toán vào sổ sách và thanh toán phải theo số quyết toán mà. Thường khi lập dự toán thì các chi phí cũng đã được tăng lên theo chủ định của mình rồi, nên quyết toán thường có số tiền thấp hơn hoặc bằng dự toán. mà dự toán của bạn có qua thẩm tra không vây?

Ðề: Dự toán xây dựng

co chu, minh mong lung qua, dai khai mjnh kung hieu la nt, ko bt khi lam thuc te thi tn