Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Kế toán đội xây dựng

Các pác ơi, e la người mới toanh. Bi h e đang làm kế toán cho một đội xây dựng. e vừa ra trường đc có 1 tháng thôi và sắp đc đội trưởng giao cho 1 công tình mới. e kô biết phải làm cái gì và phải làm như thế nào. có ai đó hướng dẫn giúp em với

Ðề: Kế toán đội xây dựng

Là kế toán xây dựng của một đội nên việc của bạn chủ yếu là tổng hợp công từ các kỹ thuật, lập bảng lương hàng tháng cho công nhân và quản lý đội.
    Nếu mình nhận công trình mới thì bắt đầu lập hồ sơ từ đầu cho công trình đó, nhưng quan trọng nhất bạn phải để ý đến kế hoạch xây dựng công trình từ đó mình có kế hoạch chuẩn bị vật tư và nhân công cho kịp tiến độ thio công!!!!

cái này thì em chỉ cần làm thống kê thôi. tức là em chỉ cần thu thập chứng từ và kiểm tra nhập xuất tồn vật tư, chấm công. thế là hết. đây chỉ là tham khảo thôi nhé. hé hé:dangiuqua:

nếu như chỗ mình làm thì bận lắm đấy, về kt thì bạn phải hạch toán đến tk 154, định kì nộp chứng từ về cty, ngoài ra bạn phải kiểm soát 1 loạt công nợ và lo chuẩn bị chứng từ để vay vốn ngân hàng thi công. mình làm được nửa năm rồi cũng kt đội. vẫn cực gà.

các bác ơi từ cái bảng tính giá trị đề nghị thanh toán người ta yêu cầu lập bảng tổng hợp chi phí sản xuất

kế toán đội thì bắt đầu từ đâu dây anh chị