Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Công trình bị lỗ

Công trình bị lỗ

Cả nhà ơi, giúp mình NV này nhé.
    Một công trình của năm ngoái, chi phí phát sinh tập hợp hết trong năm trước rồi, qua năm nay mới quyết toán và thanh lý hợp đồng. Nhưng giá trị quyết toán nhỏ hơn chi phí đã tập hợp, có nghĩa là công trình đó bị lỗ (giá trị lỗ cũng lớn) .Vậy giờ có cách nào để điều chỉnh lại chi phí đó cho hợp lý với giá trị quyết toán không ạh?
    Giúp mình với. Khó nghĩ quá

Ðề: Công trình bị lỗ

KHông ai giúp mình với

Trích dẫn Gửi bởi macarog
    Cả nhà ơi, giúp mình NV này nhé.
    Một công trình của năm ngoái, chi phí phát sinh tập hợp hết trong năm trước rồi, qua năm nay mới quyết toán và thanh lý hợp đồng. Nhưng giá trị quyết toán nhỏ hơn chi phí đã tập hợp, có nghĩa là công trình đó bị lỗ (giá trị lỗ cũng lớn) .Vậy giờ có cách nào để điều chỉnh lại chi phí đó cho hợp lý với giá trị quyết toán không ạh?
    Giúp mình với. Khó nghĩ quá
    Điều chỉnh lại chi phí cho hợp lý với giá trị quyết toán có làm giảm khoản lỗ được đâu, theo mình nghĩ cái nên điều chỉnh là điều chỉnh lại giá trị dự toán (nếu được), với lại bên XD thường người ta căn cứ vào giá thành thực tế.

Ðề: Re: Công trình bị lỗ

Trích dẫn Gửi bởi ketoan acs
    Điều chỉnh lại chi phí cho hợp lý với giá trị quyết toán có làm giảm khoản lỗ được đâu, theo mình nghĩ cái nên điều chỉnh là điều chỉnh lại giá trị dự toán (nếu được), với lại bên XD thường người ta căn cứ vào giá thành thực tế.
    Ý mình hỏi là giờ làm cách nào để có thể cắt giảm bớt chi phí không?
    Vì tất cả chi phí đã tập hợp lên 154 ở năm trước rồi, năm nay kết chuyển qua 632
    Nhưng giờ làm sao để cắt giảm bớt 632 này để cho công trình có lời tí xíu

Bạn àh!
    Tớ hiểu câu hỏi của bạn như thế này có đúng không "chi phí bạn đã tập hợp vào 154 năm trước, năm nay bạn thấy bị lỗ nhiều muốn tìm cách giảm N154 năm trước đi để bớt lỗ?" Hãy cho mình câu trả lời nhé!
    tr.giang050789@yahoo.com

Ý mình hỏi là giờ làm cách nào để có thể cắt giảm bớt chi phí không?
    Vì tất cả chi phí đã tập hợp lên 154 ở năm trước rồi, năm nay kết chuyển qua 632
    Nhưng giờ làm sao để cắt giảm bớt 632 này để cho công trình có lời tí xíu

Trích dẫn Gửi bởi trgiang2011
    Bạn àh!
    Tớ hiểu câu hỏi của bạn như thế này có đúng không "chi phí bạn đã tập hợp vào 154 năm trước, năm nay bạn thấy bị lỗ nhiều muốn tìm cách giảm N154 năm trước đi để bớt lỗ?" Hãy cho mình câu trả lời nhé!
    tr.giang050789@yahoo.com
    Đúng là như vậy đó bạn.
    Bạn có cách nào cắt giảm không?

Những hóa đơn bạn đã kê vào 154 của năm trước, năm nay ko sử lý được đâu vì vửa rắc rối lại còn bị thuế phạt nữa. Cho nên bạn xem những chi phí năm nay có thể bớt được thì bớt thôi. Nếu không thể thì đành để âm vậy thui!:ngugat:

Đúng là như vậy đó bạn.
    Bạn có cách nào cắt giảm không?