Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

KẾ TOÁN TRONG CÔNG TY ĐIỆN LẠNH

Em chào cả nhà!
    Cty em mới thành lập, chuyên cung cấp mua bán, sửa chữa lắp đặt điều hòa nhiệt độ
    Hàng tháng chỉ có những khách hàng nào cần hóa đơn VAT thì bên em mới xuất thôi
    Cty mới thành lập tháng 11.2012 chưa có chứng từ gì cả
    Theo em tìm hiểu là trong ngành điện lạnh có 2 mảng. 1 là thương mại và công trình.....
    mong muốn của em là có anh chị nào giúp em chỉ dẫn bằng thực tế kê khai thì tốt hơn là em đi học tù mù...em sẽ cảm ơn hậu tạ..nhà em ở Lạc Long Quân, Tây hồ Hà nội.....điện thoại em là 0915.074.340
    Có anh chị nào giúp em, em xin chân thành cảm ơn

Ðề: KẾ TOÁN TRONG CÔNG TY ĐIỆN LẠNH

Mình cũng đang làm kế toán cho một công ty điện tử điện lạnh, đúng là có hai mảng đó là thương mại và công trình
    - thương mại là hoạt động buôn bán máy móc thiết bị.... hoạt động này hạch toán giá vốn và doanh thu bình thường
    - còn về mảng thi công, lắp đặt..hay gọi là công trình cũng được thì mình ko quy về tính giá thành trọn một công trình, mà mình hạch toán cp nhân công vào lương cố định hàng tháng, còn 632 thì mình chỉ phản ánh giá trị của các máy móc thiết bị, phụ kiện vì thuòng thì số lượng cũng ghi trong hợp động cụ thể rồi