Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Chi phí đưa vào nhà xưởng đã cho thuê như thế nào cho hợp lệ!!!

Chào cả nhà! cả nhà cho em hỏi là cty em mới xây dựng xong nhà xưởng và cho thuê khoảng chừng đc 4 tháng rồi, nhưng giờ giám đốc nói là phải đưa một số chi phí vào sữa chữa nhà xưởng đó, mà nếu đưa vô như vậy có đc ko ạ? có hợp lệ ko ạ? có công văn hay quy định nào nói về vấn đề này ko? cả nhà cho em xin với? em cảm ơn cả nhà nhiều!

Ðề: Chi phí đưa vào nhà xưởng đã cho thuê như thế nào cho hợp lệ!!!

Trích dẫn Gửi bởi vhthanhvht
    Chào cả nhà! cả nhà cho em hỏi là cty em mới xây dựng xong nhà xưởng và cho thuê khoảng chừng đc 4 tháng rồi, nhưng giờ giám đốc nói là phải đưa một số chi phí vào sữa chữa nhà xưởng đó, mà nếu đưa vô như vậy có đc ko ạ? có hợp lệ ko ạ? có công văn hay quy định nào nói về vấn đề này ko? cả nhà cho em xin với? em cảm ơn cả nhà nhiều!
    Nhà xưởng mới xây dựng đưa vào sử dụng được 4 tháng mà đã sửa chữa thì nghe ko hợp lý lắm.
    Nếu trong hợp đồng cho thuê có ghi rõ mọi chi phí sửa chữa, nâng cấp nhà xưởng bên cho thuê chịu thì vẫn cho vào được, tuy nhiên phải xem đưa sửa chữa bộ phận nào cho hợp lý bạn nhé.

mà bạn ơi, nếu trong hợp đồng cho thuê trước đây ko có ghi những khoản chi phí sữa chữa hay nâng cấp đó thì giờ mình phải làm thêm một hợp đồng khác bổ sung hả bạn?thật khó wa, bạn giúp mình vơi! thanks!

Trích dẫn Gửi bởi vhthanhvht
    mà bạn ơi, nếu trong hợp đồng cho thuê trước đây ko có ghi những khoản chi phí sữa chữa hay nâng cấp đó thì giờ mình phải làm thêm một hợp đồng khác bổ sung hả bạn?thật khó wa, bạn giúp mình vơi! thanks!
    Bạn làm thêm : Phụ lục hợp đồng nhé, ghĩ rõ những điều cần bổ sung vào và ký hai bên dầy đủ bạn ạ.