Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Xuất nhiên liệu ntn cho ô tô trong công ty vận tải

Công ty mình là công tyTNHH chuyên về kinh doanh vận tải bình gas, tháng 8 vừa rồi mới bắt đầu đi vào hoạt động . Các bạn cho mình hỏi :nhiên liệu (dầu Diezel) mua về thì phải qua TK152 có đúng ko?, vậy khi xuất dùng thì xuất hết hay theo định mức ntn ( mình áp dụng hình thức kế toán theo QĐ48-), các bạn giúp mình với nhé.

Ðề: Xuất nhiên liệu ntn cho ô tô trong công ty vận tải

Nếu nhiên liệu bạn mua về dùng cho vận tải hàng hoá đi bán thì xuất theo nhu cầu.Tính xem một ngày đi khoảng bao nhiêu? sau đó xuất theo khoảng ước lượng đó. Lập sổ theo dõi chi tiết để kiểm tra từng đầu xe . Bạn xuất hết thì xuất đi đâu được ..

Mình đính chính thêm là công ty mình chuyên nhận các hợp đồng về vận chuyển thôi chứ không phải trực tiếp mang đi bán . Xe ô tô mua nhiên liệu trực tiếp từng ngày , có hoá đơn đỏ từng ngày mua dầu , vậy mình sẽ phải nhập và xuất luôn theo từng hoá đơn phải ko?

Trích dẫn Gửi bởi ketoannhaque
    Làm sao tính vào 642 được hả bạn? Phải tính vào giá vốn của chuyến hàng chứ, đây đâu phải là tiền xăng dầy đi công tác . Tiền mua xăng dầu để vậnc chuyển mà.
    Nếu bạn kinh doanh xăng dầu thì hãy đưa vào giá vốn.Đây là một khoản chi phí tạo ra doanh thu trong doanh nghiệp vận tải. Thế sao bạn không đưa khấu hao của xe tải vào giá vốn luôn?.