Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 3 của 27 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 261
    Ðề: Hóa đơn mua vào của Cty ngừng hoạt động

Việc mua bán hóa đơn này công an thì phạt chắc là nhiều lắm đó nhỉ?. có trường hợp nào phải ra tòa ko mọi người nhỉ?. Chắc đợt này thuế tổng tiến công đây mà.

Cho mình hỏi nếu rà soát lại có hóa đơn vi phạm, bây giờ mình kê khai giảm thuế đi, nhưng trong kỳ tính thuế mà mình có kê khai hóa đơn đó, tổng tiền thuế mình vẫn được khấu trừ thì có phải tính chậm nộp tiền thuế của hóa đơn vi phạm ko?

haiza. Miễn sao mình chứng minh được nghiệp vụ kinh tế phát sinh của mình là ok
    Nếu tại thời điểm xuất hóa đơn đó các bạn có đủ chứng từ: Hóa đơn, phiếu thu, hợp đồng thì kệ.
    Còn tại thời điểm đó doanh nghiệp ấy ngừng rùi thì mới phải điều chỉnh

Mình đọc mà không hiểu già cả.

bên mình cũng nhận dc cv từ thuế, đã có ai có cách giải quyết nào chưa? các a/chị kế toán kinh nghiệm lâu năm cho tụi em xin phương án với ạh
    Bjo liên lạc với các cty này đều thuê bao, tra cứu thuế thì đã ngừng hd, dính hóa đơn ảo chắc rùi, trong khi mua hàng thật

Bên mình tất cả các hoá đơn này đều là của năm 2012 và có liên quan đến giá vốn. Mình đang băn khoăn sau khi điều chỉnh lại thuế GTGT thì có nên làm lại BCTC năm 2012 không? Vì nó ảnh hưởng đến thuế TNDN.

hu hu
    Bên mình cũng bị 2 hóa đơn bây h không biết phải làm thế nào. đành rằng là nộp tiền thuế và tiền phạt nhưng không biết làm giải trình như nào cho hợp lệ đây cả nhà ơi

Công ty mình cũng bị dính mấy cái hóa đơn tiếp khách. Nhưng khi mình kê khai thuế vào tháng 4/2013 mình có tra MST trên trang web cục thuế thì tình trạng công ty vẫn hoạt động. Nay nhận được thông báo của thuế lên tra lại thì đã thấy ngừng hoạt động chưa đóng MST. Làm sao biết hóa đơn của mình có hợp lệ không nhỉ?

hạn lớn của dân kế nhà mình đây mà

Ðề: Re: Hóa đơn mua vào của Cty ngừng hoạt động

Như thế thì hóa đơn đó không sao đâu bạn ạ.

---------- Post added at 03:14 ---------- Previous post was at 03:08 ----------

Trích dẫn Gửi bởi tranhien2805
    Em cũng đang có một hóa đơn gặp tình trạng như này đây ạ. Hóa đơn xuất cho bên em là tháng 12 thì đến tháng 04 họ ngừng hoạt động. Như thế liệu có đc coi là hóa đơn hợp lệ không mọi người? Em thì chưa nhận đc thông báo của bên Thuế ạ.
    háo đơn của bạn không sao đâu.

Trang 3 của 27 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối