Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Cứu em với, cơ quan thuế yêu cầu kiểm tra bên em.....

Trường hợp này gấp lắm các bác ạ!
    Hôm nay chi cục quản lý cty em phóng công văn yêu cầu bên em nộp hết hóa, hợp đồng biên bản, xuất nhập tồn...nói chung là tất tần tật mọi chứng từ trong tháng 4. Mà em thì nộp báo cáo thuế tháng 4 từ lâu rùi(ko nộp chậm đâu ạ). Tháng 5 em cũng vừa mới nộp xong hôm qua. Tự nhiên hôm nay lại có công văn như thế gửi đến, mà ngày kia phải làm việc với họ rồi.
    Có bác nào gặp phải trường hợp như vậy ko ạ? Em hoang mang quá sao bên thuế chỉ yêu cầu kiểm tra mỗi tháng 4 là sao ạ???
    Các bác giúp em với, gấp lắm rồi huhu

Ðề: Cứu em với, cơ quan thuế yêu cầu kiểm tra bên em.....

nộp 1 tháng thì mình làm chứng tư 1 tháng cho ho
    em chưa bị ktra nên nhờ mọi ng thêm lời khyên

sổ sách tháng 4 bên bạn làm xong hết chưa???
    bên mình vẫn chưa đụng đến, mới làm báo cáo thuế, thế này thì chắc là die luôn:chetne:

hi, công ty mình cũng thế, họ vòi tiền ý mà, nếu chứng từ mình đúng đủ thì ok, biếu họ mấy trăm thui

Em cám ơn các bác. Nhưng bên thuế chỉ yêu cầu kiểm tra mỗi tháng 4 của em thôi ạ, em thắc mắc quá tại sao ko kiểm tra hết mà chỉ mỗi tháng đó. Mà thuế thu nhập doanh nghiệp em nộp theo quý thì phải kiểm tra quý 1 chứ ạ?

Trích dẫn Gửi bởi lankt203
    sổ sách tháng 4 bên bạn làm xong hết chưa???
    bên mình vẫn chưa đụng đến, mới làm báo cáo thuế, thế này thì chắc là die luôn:chetne:
    Bên mình làm xong hết rồi nộp báo cáo thuế đúng ngày ko chậm bạn ạ, mà từ tháng 4 sao giờ mới yêu cầu kiểm tra bạn nhỉ :danghi:

nguyenhau.90 đã nói tình và ý rất rõ rồi mà em, họ ko thể chạy xồng xộc một cách bất lịch sự và thô tực đến mức đến công ty em bảo em đưa PHONG THƯ cho họ được mà em, nếu ko có chuyện gì mà đến thì có phải tạo nên sự nghi ngờ và phẫn nộ cho quần chúng doanh nghiệp nên đó là cách hỏi thăm tế nhị mà em, nên có nhiều cách để người ta vẫn thò tay vào túi quần em một cách hợp thức hóa vấn đề mà ko bị ai thêm lời bớt ý gì cả, ý ở ngoài lời, hành động nằm trong ý ẩn, khi đi ra làm ăn có ai ko biết cái Phong Bì lót tay này: đó là điêm khác biệt giữa đi làm thực tế và việc ngồi trên ghế nhà trường mài đũng quần với việc thì và trả nợ điểm mà em, chỉ cần em đi làm 4.5 năm thì sẽ thành cáo thôi, mới ra trường thì thấy đây là hiện tượng mới lạ bất bình thường ko như sự tưởng tượng vè sự trong trắng tốt đẹp của cái xã hội này đâu em , sau một thời gian em sẽ thấy mọi sự rất bình thường, cũng giống như lấy chồng, lấy vợ ý em lúc đầu háo hức phấn khởi sau một thời gian sống chung thấy nó nhạt nhẻo và ngán ngán ko còn như lúc đầu nữa

Trích dẫn Gửi bởi nguyenhau.90
    hi, công ty mình cũng thế, họ vòi tiền ý mà, nếu chứng từ mình đúng đủ thì ok, biếu họ mấy trăm thui

Trích dẫn Gửi bởi petroleum
    Em cám ơn các bác. Nhưng bên thuế chỉ yêu cầu kiểm tra mỗi tháng 4 của em thôi ạ, em thắc mắc quá tại sao ko kiểm tra hết mà chỉ mỗi tháng đó. Mà thuế thu nhập doanh nghiệp em nộp theo quý thì phải kiểm tra quý 1 chứ ạ?

Cái quan trọng nhất là bạn vẫn phải chuẩn bị hóa đơn chứng từ đầy đủ, sắp xếp khoa học, và hợp lý. Còn về vấn đề phong bì thì cứ từ từ
    bạn cứ để các bác ấy làm việc đã, xem bên mình mắc phải những lỗi gì, thiệt hại là bao nhiêu, rồi lúc đó mới cân đối đi phong bì chưa muộn
    Quan trọng nhất là tinh thần, bạn phải tỏ ra là bên mình không làm sai gì cả, không có gì phải sợ trước mấy bác thuế cả, cứ coi như không
    có gì cả, vậy là ok thôi, chứ đừng ấp a ấp úng, lẩy bà lẩy bẩy là không ổn

sắp sếp hợp lý vẫn phải lót tay bạn ơi,hehe

Trích dẫn Gửi bởi dankeboy
    Cái quan trọng nhất là bạn vẫn phải chuẩn bị hóa đơn chứng từ đầy đủ, sắp xếp khoa học, và hợp lý. Còn về vấn đề phong bì thì cứ từ từ
    bạn cứ để các bác ấy làm việc đã, xem bên mình mắc phải những lỗi gì, thiệt hại là bao nhiêu, rồi lúc đó mới cân đối đi phong bì chưa muộn
    Quan trọng nhất là tinh thần, bạn phải tỏ ra là bên mình không làm sai gì cả, không có gì phải sợ trước mấy bác thuế cả, cứ coi như không
    có gì cả, vậy là ok thôi, chứ đừng ấp a ấp úng, lẩy bà lẩy bẩy là không ổn

kiểm tra là bt mà, đồi khi họ kiểm tra để đối chiếu chéo với các chi cục khác về những hóa đơn mình xuất cho khách hàng, hoặc nhà cung cấp xuất cho mình vậy thôi.
    Ko có j to tát đâu cứ vác chứng từ lên có j trình bày thế là ok thôi. Mình hôm rồi một công ty thuộc huyện Từ liêm cũng bị ý ới gọi vậy. mang lên xem xem rồi về thôi.
    Nếu phát sinh j thì cảm ơn anh ấy một vài trăm thôi còn ko thì về.....

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối