Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Ðề: Số Khấu trừ bị sai số dư

khi bạn làm thêm TKBS thì số thuế còn được khấu trừ chuyển sang kỳ tiếp theo sẽ thay đổi, khi bạn kê khai tháng tiếp theo trên HTKK hay TVAN thì số thuế khấu trừ sẽ tự động chuyển theo số đã được sửa đổi, bổ xung. Nhưng khi làm bạn nhớ check lại có cẩn thận

Nhưng mà phần mềm HTKK của tớ ko tự động cập nhật nên tớ mới sai sót. thế sang tháng mới tớ phải kê khai thêm vào chỉ tiêu này ko?

Trích dẫn Gửi bởi dangmen2307
    khi bạn làm thêm TKBS thì số thuế còn được khấu trừ chuyển sang kỳ tiếp theo sẽ thay đổi, khi bạn kê khai tháng tiếp theo trên HTKK hay TVAN thì số thuế khấu trừ sẽ tự động chuyển theo số đã được sửa đổi, bổ xung. Nhưng khi làm bạn nhớ check lại có cẩn thận
    mình đồng ý với ý kiến này

Trích dẫn Gửi bởi moclan889
    Nhưng mà phần mềm HTKK của tớ ko tự động cập nhật nên tớ mới sai sót. thế sang tháng mới tớ phải kê khai thêm vào chỉ tiêu này ko?

Nếu bạn check số chuyển sang không đúng với số bạn khai bổ xung, thì bạn trước tiên kiểm tra lại đã nộp bản khai BS thành công hay chưa, thuế đã chấp nhận chưa?
    Nếu đã thành công có thể do bạn cập nhập phiên bản mới nên bị vậy thì bạn nhập thủ công vào cũng được