Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Chủ đề: Tờ khai thuế

Tờ khai thuế

Mọi người ơi ! giúp em với ạ

tháng 12 vừa rồi em đi nộp tờ khai thuế cho tháng 11. em quyên chưa kê khai 2 hóa đơn đầu ra của công ty em

mọi người cho em hỏi là em làm tờ khai bổ sung vào ngày 2/01/2013 liêu có bị phạt gì không ạ.
    vì bây giờ em đang chờ công văn của thuế về việc thuế suất đối với hàng hóa của công ty em nên ngay 2/01 em mới đi nộp tờ khai bổ sung được.

Ðề: Tờ khai thuế

sao bạn k đi nộp bây giờ mà để tới ngày 2/1 mới nộp vậy là k đucợ đâu bạn,phải làm gấp rồi đi nộp nhé.

Đối với trường hợp làm giảm số thuế GTGT phải nộp thì không bị phạt, còn làm tăng thì bị phạt bạn nhé.

Trích dẫn Gửi bởi my star
    Mọi người ơi ! giúp em với ạ

tháng 12 vừa rồi em đi nộp tờ khai thuế cho tháng 11. em quyên chưa kê khai 2 hóa đơn đầu ra của công ty em

mọi người cho em hỏi là em làm tờ khai bổ sung vào ngày 2/01/2013 liêu có bị phạt gì không ạ.
    vì bây giờ em đang chờ công văn của thuế về việc thuế suất đối với hàng hóa của công ty em nên ngay 2/01 em mới đi nộp tờ khai bổ sung được.
    sao biết mình kê thiếu mà ko nộp luôn bạn mà phải đợi đến ngày 02/01/2013 biết sớm thì nộp sớm chứ

nếu kê khai bổ sung mà thuế VAT phải nộp của bạn vẫn âm thì không bị phạt đâu, nhưng tốt nhất bạn cứ làm tờ khai bổ sung càng sớm càng tốt

em đợi tới 2/1 đi nộp vì 1/1 mới biêt chắc chắn thuế suất mà công ty em phải chịu là 5% hay 10%.
    nếu bây giờ em đi nộp với thuế suất 5% thì đến khi có công văn của thuế gửi về là 10% thì em biết phải làm sao.

em mới đi làm nên còn nhiều bỡ ngỡ quá, mong moị người chỉ bảo giúp em với ạ.
    em cảm ơn ạ

---------- Post added at 08:53 ---------- Previous post was at 08:47 ----------

Mọi người ơi cho em hỏi làm tờ khai bổ sung thế nào ạ.
    em chưa làm bao giờ mong mọi người bảo em với ạ

cho em hỏi chút
    HĐ đầu ra phải ghi thuế suất rồi
    mình khai theo HĐ mà nhỉ
    sao lại 1/1 mới biết mình chịu mức thuế suất nào

vì công ty em chót kê khai là 5% nhưng có thông tin cho rằng là 10% nên phải chờ công văn của chi cục thuế báo về mới biết được chính xác

Các a/c/e cho mình hỏi chút! Hạn nộp tờ khai thuế GTGT tháng 12 là bao giờ thế ạ? đến hết ngày 20 của tháng m1 năm sau hay là hết ngày 31/12 của năm ạ?

Trích dẫn Gửi bởi loankoi.ya
    Các a/c/e cho mình hỏi chút! Hạn nộp tờ khai thuế GTGT tháng 12 là bao giờ thế ạ? đến hết ngày 20 của tháng m1 năm sau hay là hết ngày 31/12 của năm ạ?
    ngày 20 tháng 1 năm sau
    đồng thời nộp báo cáo quý luôn

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối