Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Phạt về không gửi thông báo hủy hóa đơn cho chi cục thuế

Ðề: Phạt về không gửi thông báo hủy hóa đơn cho chi cục thuế

bạn xem lại xem đó là hủy hay xóa bỏ

Bạn ơi, hủy hẳn 1 quyển 50 số liền. Đây là hủy rồi chứ không phải xóa bạn ạ.

Thế này thì tốt nhất bạn nên vào tra cứu trong trang wed của kekhaithue.gdt.gov.vn
    rùi nếu chưa hủy thì bạn gọi điện trực tiếp đến cơ quan thuế nơi quản lý công ty bạn rùi hỏi họ xem sao?
    Càng sớm càng tốt bạn ah.
    chúc bạn thành công!

Cảm ơn bạn nhiều. Tớ lên cơ quan thuế họ bảo tớ làm lại và bị phạt nữa. Tớ đã xem nghị định 51 rồi nhưng chưa biết chính xác phạt bao nhiêu. Vì bên tớ làm cái này từ quý 4 năm 2011 thế mà chị kế toán cũ không làm thông báo hủy chứ. mà đây lại là hóa đơn tự in. Có người nói cứ tính theo tờ rồi phạt. Chẳng biết có đúng không nữa.

minh nghi la ko co phat dau ban oi, ben minh to hoa don nao viet sai, khi da xe lien cho khach hang thì lập biên bản hủy hóa đơn và thu hồi hóa đơn đã hủy rùi kẹp vào tờ hóa đơn thui ah, đem cho bên bán ký, bên mua ký tên đóng dấu nữa là xong, chứ đâu có thông báo cho bên thuế gì đâu

Trích dẫn Gửi bởi doanthichi90
    minh nghi la ko co phat dau ban oi, ben minh to hoa don nao viet sai, khi da xe lien cho khach hang thì lập biên bản hủy hóa đơn và thu hồi hóa đơn đã hủy rùi kẹp vào tờ hóa đơn thui ah, đem cho bên bán ký, bên mua ký tên đóng dấu nữa là xong, chứ đâu có thông báo cho bên thuế gì đâu
    Như bạn nói là hủy hóa đơn khi viết cho khách hàng bị sai,khách hàng yêu cầu hủy.Khác với trường hợp của bạn này.

Trích dẫn Gửi bởi bunnybr01
    Như bạn nói là hủy hóa đơn khi viết cho khách hàng bị sai,khách hàng yêu cầu hủy.Khác với trường hợp của bạn này.
    Đúng rồi đó. Công ty tớ đặt in 20 quyển hóa đơn thì khi mang về do sơ suất đúng trời mưa bị rớt xuống nước quyển đầu tiên không dùng được ( cái này tớ thấy giám đốc nói lại thế ). Nhưng kế toán cũ không làm thông báo hủy quyển đấy. Lúc làm báo cáo sử dụng hóa đơn của quý 4/2011 thì lại cho tất cả vào mục hủy và cả số hóa đơn viết sai đúng ra cho vào mục xóa nữa. Tớ làm báo cáo sử dụng hóa đơn quý 3/2012 này thì ở thuế bảo chưa có nộp quý 4/2011. vậy tớ về photo ra nộp lại nhưng họ bảo không có nhận được thông báo hủy hóa đơn sẽ bị phạt nặng đấy ( vì 50 số liền ). Tớ về tìm lại thông báo hủy đã nộp thì không có thật. Giờ tớ không rõ mức phạt sẽ thế nào ?

Trích dẫn Gửi bởi phuongdo2011
    Đúng rồi đó. Công ty tớ đặt in 20 quyển hóa đơn thì khi mang về do sơ suất đúng trời mưa bị rớt xuống nước quyển đầu tiên không dùng được ( cái này tớ thấy giám đốc nói lại thế ). Nhưng kế toán cũ không làm thông báo hủy quyển đấy. Lúc làm báo cáo sử dụng hóa đơn của quý 4/2011 thì lại cho tất cả vào mục hủy và cả số hóa đơn viết sai đúng ra cho vào mục xóa nữa. Tớ làm báo cáo sử dụng hóa đơn quý 3/2012 này thì ở thuế bảo chưa có nộp quý 4/2011. vậy tớ về photo ra nộp lại nhưng họ bảo không có nhận được thông báo hủy hóa đơn sẽ bị phạt nặng đấy ( vì 50 số liền ). Thế tớ về tìm lại họ thì không có thật. Giờ tớ không rõ mức phạt sẽ thế nào ?
    À như vậy trường hợp của bạn không phải thuộc trường hợp mà tôi đã dẫn ở trên. Đúng ra trường hợp của bạn là hóa đơn không dùng được bị xóa bỏ chứ không phải là "hủy"

Việc hủy hóa đơn được quy định tại điều 27 của Nghị định 51

Bạn ơi, thế trường hợp của tớ là xóa bỏ hả bạn vì những 50 số liền nhau mà. Tớ chưa rõ là nó thuộc xóa hay hủy

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối