Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

thuế gtgt khi giao dịch với ngân hàng có phải kê khai ko?

cả nhà cho mình hỏi với, các khoản thuế gtgt phát sinh khi giao dịch với ngân hàng như phí chuyển tiền khác ngân hàng(20k+2K), phí chuyển tiền sớm, phí in sao kê... ngân hàng đều thu tiền phí và vat kèm theo, vậy mình có phải kê khai trong tờ khai thuế ko? nếu chót ko kê rồi thì khi vào sổ cứ gộp chung là phí chuyển tiền 22k có dc ko cả nhà? mong nhận dc sự giúp đỡ, thanks!

Ðề: thuế gtgt khi giao dịch với ngân hàng có phải kê khai ko?

Bên tớ thì kê thuế hết vì khi thuế kiểm tra thấy 1k,2k mình cũng kê thì họ thấy mình làm cẩn thận ,họ chỉ kiểm tra wa thui . còn bạn ko kê cũng ko sao cho tất vào chi phí ý .

Ðề: thuế gtgt khi giao dịch với ngân hàng có phải kê khai ko?

Trích dẫn Gửi bởi htrang185
    cả nhà cho mình hỏi với, các khoản thuế gtgt phát sinh khi giao dịch với ngân hàng như phí chuyển tiền khác ngân hàng(20k+2K), phí chuyển tiền sớm, phí in sao kê... ngân hàng đều thu tiền phí và vat kèm theo, vậy mình có phải kê khai trong tờ khai thuế ko? nếu chót ko kê rồi thì khi vào sổ cứ gộp chung là phí chuyển tiền 22k có dc ko cả nhà? mong nhận dc sự giúp đỡ, thanks!
    Mấy khoản đó giá trị nhỏ nên mình toàn hạch toán luôn vào 6422 - chi phí quản lý DN cho nhanh. hiii, nếu b kê vào tờ khai cũng ko sao đâu.