Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

HOÀN THUẾ GIÁ TRỊ GIA TĂNG

Cả nhà ơi cho em hỏi trong mục 1 của hoàn thuế giá trị gia tăng

Cơ sở KD nộp thuế theo phương pháp khấu trừ thuế được hoàn thuế GTGT nếu trong 3 tháng liên tục trở nên có số thuế đầu vào chưa được khấu trừ hết. Số thuế đc hoàn là số thuế đầu vào chưa đc khấu trừ hết của thời gian xin hoàn thuế.

Câu hỏi của em là nếu 3 tháng của dn em lần lượt là T12/2010, T1/2011, T2/2011 thì có đủ điều kiện để đc hoàn thuế không?

Ðề: HOÀN THUẾ GIÁ TRỊ GIA TĂNG

Trích dẫn Gửi bởi meodenbkt
    Cả nhà ơi cho em hỏi trong mục 1 của hoàn thuế giá trị gia tăng

Cơ sở KD nộp thuế theo phương pháp khấu trừ thuế được hoàn thuế GTGT nếu trong 3 tháng liên tục trở nên có số thuế đầu vào chưa được khấu trừ hết. Số thuế đc hoàn là số thuế đầu vào chưa đc khấu trừ hết của thời gian xin hoàn thuế.

Câu hỏi của em là nếu 3 tháng của dn em lần lượt là T12/2010, T1/2011, T2/2011 thì có đủ điều kiện để đc hoàn thuế không?
    Đủ điều kiện hoàn thuế nhưng số thuế đề nghị hoàn phải từ 200tr trở lên,

Nếu DN bạn có doanh thu xuất khẩu thì hoàn thuế theo tháng vẫn được,

Mình nghĩ là được, vì chỉ nói là 3 tháng liên tục chứ không nói rõ 3 tháng liên tục của một quý hay là quy định về 3 tháng liên tục trong năm tài chính

Ðề: Re: HOÀN THUẾ GIÁ TRỊ GIA TĂNG

Trích dẫn Gửi bởi ketoan acs
    Mình nghĩ là được, vì chỉ nói là 3 tháng liên tục chứ không nói rõ 3 tháng liên tục của một quý hay là quy định về 3 tháng liên tục trong năm tài chính
    03 tháng liên tục thì chỉ cần 03 tháng đó liên tục âm thuế thì đề nghị hoàn thôi,

Re: Ðề: Re: HOÀN THUẾ GIÁ TRỊ GIA TĂNG

Trích dẫn Gửi bởi Love You
    03 tháng liên tục thì chỉ cần 03 tháng đó liên tục âm thuế thì đề nghị hoàn thôi,
    Dạ vâng! Nhà cháu nói là 3 tháng liên tục mừ không quan tâm đến việc 3 tháng đó có liên quan đến 2 năm tài chính, ý bạn ấy hỏi là thế mà.

Ðề: Re: Ðề: Re: HOÀN THUẾ GIÁ TRỊ GIA TĂNG

Trích dẫn Gửi bởi ketoan acs
    Dạ vâng! Nhà cháu nói là 3 tháng liên tục mừ không quan tâm đến việc 3 tháng đó có liên quan đến 2 năm tài chính, ý bạn ấy hỏi là thế mà.
    Không cân biết năm tài chính hay năm tài sống gì hết, chỉ cần LIÊN TỤC 3 THÁNG âm thuế là woánh lên hồ sơ hoàn,

OK! được, đề nghị hoàn đi bạn ơi!!!!!

làm hồ sơ gửi CQT theo thông tư 28 nhe!

Nếu mà nhiều quá trên thuế họ bắt làm thì làm không thì đừng làm b ạ, họ bắt bẻ lắm...mà thủ tục nhiều lắm...bạn phải có đầy đủ giấy tờ không hôm nào bọn thuế xuống kiểm tra không có lại bị phạt đó