Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

HĐ GTGT bị sai, đã kê khai

có 2 cách: 1 làm biên bản điều chỉnh hoá đơn, bạn yêu cầu cty viết làm cho bạn
    2. huỷ hoá đơn đó. yêu cầu bên viết phải viết lại hoá đơn khác cho cty bạn. đến khi báo cáo làm điều chỉnh là xong

Ðề: HĐ GTGT bị sai, đã kê khai

Bạn Juhy_dung noi đúng rồi đó Bạn xem thêm TT28 nhé

Trích dẫn Gửi bởi juhy_dung
    có 2 cách: 1 làm biên bản điều chỉnh hoá đơn, bạn yêu cầu cty viết làm cho bạn
    2. huỷ hoá đơn đó. yêu cầu bên viết phải viết lại hoá đơn khác cho cty bạn. đến khi báo cáo làm điều chỉnh là xong
    Đồng ý với ý kiến của Juhy_dung, Ko biết CCT bên bạn thế nào, bên mình từ 20 đến 25 có thể nộp lại tờ khai thuế nếu phát hiện sai sót (ko bị phạt). Nếu phải xuất lại hóa đơn thì tốt nhất là nộp lại báo cáo (nếu ko bị phạt ) thì tốt hơn là sang tháng sau điều chỉnh.

---------- Post added at 04:53 ---------- Previous post was at 04:52 ----------

Trích dẫn Gửi bởi vienchau
    hi ca nhà
    cho mình hỏi
    nếu trường hợp công ty mới thành lập theo thong tu 130 ,duoi 3 thang cong don nam tiep theo.vay theo do minh lam
    Co cần làm công văn gởi thuế không?
    xin cả nhà cho mình biết với.vì công ty mời thành làm đâu biết gì mà gởi công văn
    mình xin cam ơn
    Viết có dấu bạn nhé.
    Phải làm công văn gửi thuế đấy, mẫu thì ko có đâu tự gõ thôi.

Bên Kia bảo là chỉ sai Đ/C nên cần đóng dấu treo thôi, MST ko sai nên ko cần viết lại. Theo các bạn là thế nào?