Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

thời hạn nộp thuế GTGT

Chào các anh chị

Theo em được biết thì nộp tờ khai thuế GTGT hạn cuối là vào ngày 20 của tháng tiếp theo. Vậy khi nào là hạn cuối của nôp tiền thuế GTGT cho nhà nước ạ?
    Tương tự thì em cũng muốn hỏi là: BHXH, thuế TNCN và thuế TNDN khi nào là hạn nộp cuối cùng ạ ( Nộp tiền ấy ạ, ko phải là nộp tờ khai đâu)

em thank anh chị nhìu

Ðề: thời hạn nộp thuế GTGT

Trích dẫn Gửi bởi toilavodich
    Chào các anh chị

Theo em được biết thì nộp tờ khai thuế GTGT hạn cuối là vào ngày 20 của tháng tiếp theo. Vậy khi nào là hạn cuối của nôp tiền thuế GTGT cho nhà nước ạ?
    Tương tự thì em cũng muốn hỏi là: BHXH, thuế TNCN và thuế TNDN khi nào là hạn nộp cuối cùng ạ ( Nộp tiền ấy ạ, ko phải là nộp tờ khai đâu)

em thank anh chị nhìu
    Hạn nộp tìên thuế GTGT cũng là hạn nộp tờ khai thuế GTGT nha bạn. Nghĩa là chậm nhất là ngày 20 của tháng kế tiếp.
    Còn BH mình chưa làm nên hem bít
    Ai rành vụ BH thì vào giúp bạn đó nha

Hạn nộp tiền thuế TNCN và TNDN thi là hạn nộp tờ khai tức là vào ngày 30,31 cuối tháng

BH nộp theo quỹ cũng đâu có sao, Công ty mình hầu như cứ gần hết quý mới đóng tiền cũng chẳng bị phạt chậm lãi bao giờ. Có thể là tùy từng phòng BH bạn ah!

Trích dẫn Gửi bởi toilavodich
    Chào các anh chị

em thank anh chị nhìu
    Thuế GTGT, TNDN,TNCN thì thời hạn cuối nộp tờ khai chính là hạn cuối nộp thuế. Năm 2011 thì thuế TNDN được gia hạn nộp 1 năm kể từ ngày phát sinh nghĩa vụ thuế.
    Hạn cuối nộp BH là ngày cuối cùng của tháng đó. Thỉnh thoảng cty mình chưa có tiền hay tiền chưa về kịp vẫn nợ 1-2 tháng, có lúc cũng bị phạt lãi trả chậm nhưng không đáng kể. Nhưng bây giờ BH có cách quản lý mới rồi bạn ah, thẻ Bh chỉ có hiệu lực 6 tháng nên bạ buộc phải đóng đủ 6 tháng thì mới nhận được thẻ BH đợt 2 là 6 tháng cuối năm.

Năm 2011 thuế TNDN chỉ được gia hạn chậm nộp là 1 năm đv DN vừa và nhỏ, bạn hãy tham khảo thêm QD21/2011/QD-TTG ngày 06 thág 04 năm 2011, còn BH bên cty mình thời hạn nộp chậm nhất là ngày thứ 30