Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 28

Ðề: đi nộp tờ kê khai thuế lần đầu

hehe bạn đén lấy số thứ tự và đợi đén số mình thì mang lên nộp, bạn phải làm 3 bản nhé, thuế giữ lại 2 bản còn mình mang về 1 bản, thế thôi, ko có gì đâu mà

Trích dẫn Gửi bởi kimthuong
    Em mới đi làm nhưng chị kế toán ở chỗ em nghỉ rồi, hôm nay phải đi nộp tờ khai thuế GTGT ở cục thuế nhưng em không biết có những công đọan thủ tục như thế nào? mọi người bảo em với
    Nộp tờ khai thuế hạn cuối cùng vào ngày 20, trước khi đi bạn in và ký GĐ 3 bản, lên Chi cục thuế quận (huyện) bạn phải sếp hàng đến lượt bạn chỉ việc mang vào, khi cán bộ thuế họ đóng dấu đã nhận TK thuế họ sẽ gửi trả cho bạn 1 bản về lưu tại Công ty.

sao 03 bảng dữ vậy ta, trên mình có 02 bảng thôi. vào nộp bình thường thôi không cần số thứ tự đâu

Bạn ở đâu thế bạn mà chỉ phải in có hai bản thôi vậy

Trích dẫn Gửi bởi kimthuong
    Em mới đi làm nhưng chị kế toán ở chỗ em nghỉ rồi, hôm nay phải đi nộp tờ khai thuế GTGT ở cục thuế nhưng em không biết có những công đọan thủ tục như thế nào? mọi người bảo em với
    Lần đầu đi nộp chắc nhiều bỡ ngỡ là đúng rồi. Hầu hết ở chi cục thuế nào cũng thường phải làm như sau:

- Đối với tờ khai thuế tháng 5 bạn in ra làm 3 bản ( ký đóng dấu thủ trưởng đơn vị đầy đủ đồng thời và ghi tên cán bộ quản lý và tên phường của mình lên phía trên cùng của tờ khai)
    - Đối với báo cáo sử dụng hoá đơn thì bạn in ra làm 2 bản ( cũng ký, đóng dấu và ghi tên tương tự như tờ khai thuế )

Nếu DN phát sinh thuế TNCN thì bạn cũng phải nộp tờ khai thuế tháng 5 đó, còn không phát sinh thì để quý II nộp nhé.

Trích dẫn Gửi bởi tuyetanh111
    sao 03 bảng dữ vậy ta, trên mình có 02 bảng thôi. vào nộp bình thường thôi không cần số thứ tự đâu
    Chi cục thuế họ thu 2 bản rồi, thế còn đâu bản nào để bạn lưu công ty. Ủa mà bạn ở chi cục nào mà làm có 2 bản vậy?

mình in báo cáo thuế cũng chỉ có 2 bản thôi, nộp 1 bản, giữ lại một bản

Trích dẫn Gửi bởi bihanh211
    Bạn ở đâu thế bạn mà chỉ phải in có hai bản thôi vậy
    à chi cục Tây hồ chỉ nhận 2 bản thui nếu mang 3 bản lên cũng bị trả về đó, in làm gì cho mất công tốn tiền giấy. Chỉ có báo cáo tài chính là chi cục Tây Hồ nhận 3 bản thui. còn tất cả các tờ khai khác chỉ nộp 2 bản 1 mang về còn 1 chi cục giữ. Mỗi nơi một kiểu chỉ khổ dân tình thôi. lại:tamrua:

em đi nộp ở chi cục thuế Hà Đông họ cũng chỉ giữ lại 1 bản, em lập thành 3 bản nộp ở bộ phận 1 cửa, thấy cô ấy đóng dấu cho em 2 bản và gửi trả em 1 đóng dấu và 1 bản thừa ko đóng dấu cho mang về,họ chỉ giữ lại 1 bản. Em cũng thấy thắc mắc tại sao thủ tục hành chính lại khác nhau vậy

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối