Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Thuế GTGTđược khấu trừ ko khớp trên sổ

chào các bạn! cho mình hỏi thuế GTGT được khấu trừ trên báo cáo thuế ko bằng trên sổ .Vậy phần chênh lệch đó mình đưa vào đâu. vì báo cáo thuế kê sai nên khi làm sổ ko khớp.tháng nào báo cáo thuế cũng có sai mà kế toán ko điều chỉnh đợi cuối năm mới điều chỉnh.cho mình hỏi luôn nếu báo cáo thuế sai như vậy mà ko điều chỉnh đợi cuối năm điều chỉnh thì mức phạt tính như thế nào.lúc đó mình chỉ được điều chỉnh theo năm thôi phải ko, rất mong các bạn cho ý kiến!!!!:muatumlum:

Ðề: Thuế GTGTđược khấu trừ ko khớp trên sổ

vậy chuẩn bị tiền nhiều vào nha bị phạt đó.phải điều chỉnh ngay khi sai chứ

bạn có biết văn bản nào quy định về mức phạt thuế GTGT ko cho mình xin với.

Sao lại khó hiểu thế nhỉ. Báo cáo thuế rất quan trọng mà báo cáo tháng nào cũng sai. Nếu phát hiện ra sai thì sửa luôn chứ tại sao lại để cuối năm vậy?

Mình cũng nghỉ vậy nhưng kế toán bên mình cứ để cuối năm điều chỉnh 1 lần. pà con có văn bảo nào quy định mức phạt ko cho mình xin với.

Trích dẫn Gửi bởi dinhmenh263
    Mình cũng nghỉ vậy nhưng kế toán bên mình cứ để cuối năm điều chỉnh 1 lần. pà con có văn bảo nào quy định mức phạt ko cho mình xin với.
    Bạn xem ngay trên phần kê khai bổ xung trong HTKK thuế đó. Nếu khai thiếu thuế GTGT đầu vào hoặc thừa đầu ra thì Ko seo, nhưng nếu thiếu đầu ra hay thừa đầu vào thì bị truy thu phần thuế đó cộng thêm
    tiền phạt nộp chậm = Số tiền thuế đó X 0,05 X số ngày chậm nộp tính từ kỳ sai đến ngày điều chỉnh ......> cuối năm để lâu sẽ mất càng nhiều đó bạn ui !!!:k5429592::k5429592: