Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Kê khai thiếu cột thuế GTGT trong bảng kê mua vào?

Tháng 9, khi kê khai thuế có một hóa đơn đầu vào em quên ghi cột thuế GTGT trong bảng kê mua vào. Do đó làm giảm số thuế được khấu trừ ở tờ khai. Cho em hỏi :
    Khi làm 01/KKBS của tháng 9, trong tờ khai điều chỉnh thì em chỉ ghi vào cột [23] số tiền thuế GTGT kê khai thiếu hay phải ghi vào những cột nào nữa? Đến tháng 11 thì ở [11], em sẽ ghi số tiền = số thuế GTGT kê khai thiếu của tháng 9 + ô [11] của tháng 10? Em có phải làm bản 01/KKBS của tháng 10 không?
    Các anh chị hướng dẫn giúp em. Em xin cảm ơn.

Ðề: Kê khai thiếu cột thuế GTGT trong bảng kê mua vào?

Trích dẫn Gửi bởi sodung2005
    Tháng 9, khi kê khai thuế có một hóa đơn đầu vào em quên ghi cột thuế GTGT trong bảng kê mua vào. Do đó làm giảm số thuế được khấu trừ ở tờ khai. Cho em hỏi :
    Khi làm 01/KKBS của tháng 9, trong tờ khai điều chỉnh thì em chỉ ghi vào cột [23] số tiền thuế GTGT kê khai thiếu hay phải ghi vào những cột nào nữa? Đến tháng 11 thì ở [11], em sẽ ghi số tiền = số thuế GTGT kê khai thiếu của tháng 9 + ô [11] của tháng 10? Em có phải làm bản 01/KKBS của tháng 10 không?
    Các anh chị hướng dẫn giúp em. Em xin cảm ơn.
    Làm tờ khai bổ sung 01/KHBS cho tháng 9 thôi, trong tờ khai thuế tháng 11, bạn ghi vào chỉ tiêu 19 rồi cộng dồn ở chỉ tiêu 23, nhớ kèm theo mẫu 01-3/GTGT.

Làm 01/KKBS của tháng 9 thì trong tờ khai điều chỉnh mình chỉ ghi vào chỉ tiêu 23 số chênh lệch thôi có đúng không bạn?

Trích dẫn Gửi bởi sodung2005
    Làm 01/KKBS của tháng 9 thì trong tờ khai điều chỉnh mình chỉ ghi vào chỉ tiêu 23 số chênh lệch thôi có đúng không bạn?
    Ghi vào chỉ tiêu 19 rồi cộng dồn ở chỉ tiêu 23 của tờ khai thuế tháng 11