Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 39
    Ðề: Nộp phạt thuế GTGT

Trích dẫn Gửi bởi mumly
    Có cả sai thuế nữa. Cái đó riêng. Sai thuế nếu * 0.05% thì ra số tiền phạt c0s hơn 1 nghìn à. Ai đi nộp phạy 1 nghìn nhỉ?
    Mumly có thể typing lại một lần nữa ko?/? - tớ ko hiểu câu hỏi, bạn kê khai thiếu đầu vào ah :iagree:

Trích dẫn Gửi bởi mumly
    Có cả sai thuế nữa. Cái đó riêng. Sai thuế nếu * 0.05% thì ra số tiền phạt c0s hơn 1 nghìn à. Ai đi nộp phạy 1 nghìn nhỉ?
    Khà khà cứ Hà Tĩnh đi em, cái đó có 1.000 đ nhằm nhò gì phải không bác Tai Gờ? Cứ để đó đã:ack2:

Trích dẫn Gửi bởi mumly
    Ai đi nộp phạy 1 nghìn nhỉ?
    Có đấy munly, voxuanthanh đã bị thuế bắt phạt 350đồng vì tội nộp trễ thuế có 1 ngày đấy (Cũng tại có lần voxuanthanh cãi nhau với cán bộ thuế nên cán bộ thuế chăm sóc voxuanthanh rất kỹ..he..he.thế là voxuanthanh mất tôi 150đồng cho KBNN vì không có tiền thối lại)

Trích dẫn Gửi bởi voxuanthanh
    Có đấy munly, voxuanthanh đã bị thuế bắt phạt 350đồng vì tội nộp trễ thuế có 1 ngày đấy (Cũng tại có lần voxuanthanh cãi nhau với cán bộ thuế nên cán bộ thuế chăm sóc voxuanthanh rất kỹ..he..he.thế là voxuanthanh mất tôi 150đồng cho KBNN vì không có tiền thối lại)
    Tiếc quá nhỉ chị Gấu!!!! 150 đồng là làm được khối chuyện ấy nhỉ

+ Phạt là phạt thế thui, 1 đ cũng đi nộp cho nó lành nhá pác - pác nào làm bên nhập khẩu là thấy ngay thui mà, thử thiếu 1.000đ thuế NK đi :-O15:

Trích dẫn Gửi bởi maitrinh
    Tiếc quá nhỉ chị Gấu!!!! 150 đồng là làm được khối chuyện ấy nhỉ

+ Phạt là phạt thế thui, 1 đ cũng đi nộp cho nó lành nhá pác - pác nào làm bên nhập khẩu là thấy ngay thui mà, thử thiếu 1.000đ thuế NK đi :-O15:
    Đúng thế, vụ này nhạy cảm nhất bên Nhập khẩu đấy, thiếu 1.000 thui thì lần nhập sau sẽ gặp ối chuyện nhức đầu đấy chứ. :sifone:

Trích dẫn Gửi bởi voxuanthanh
    Cái này tại em cứ.... thôi chứ bình thường thì ko ai mần em vụ đó đâu, cái này chắc là cá biệt:smilielol5::smilielol5::smilielol5:

Trích dẫn Gửi bởi Sư Tử Trắng
    Cái này tại em cứ.... thôi chứ bình thường thì ko ai mần em vụ đó đâu, cái này chắc là cá biệt:smilielol5::smilielol5::smilielol5:
    ui 1 nghìn mà phải làm ối thủ tục xong lại phải lên kho bạc đóng nữa chứ? Sao lại khổ thế cơ chứ?>

Trích dẫn Gửi bởi mumly
    ui 1 nghìn mà phải làm ối thủ tục xong lại phải lên kho bạc đóng nữa chứ? Sao lại khổ thế cơ chứ?>
    Vậy các vị cho em hỏi tí [glow]NGUYÊN TĂT CỦA KẾ TOÁN[/glow]là dzì dzậy, em quên mất tiu gui:ack2:

Trích dẫn Gửi bởi mumly
    +

Trích dẫn Gửi bởi Đàlạt
    V[shadow]ậy các vị cho em hỏi tí NGUYÊN TĂT CỦA KẾ TOÁN là dzì dzậy, em quên mất tiu gui
    Ai biểu làm kế toán làm chi. :smilielol5:

Trích dẫn Gửi bởi Đại Bàng
    +
    Ai biểu làm kế toán làm chi. :smilielol5:
    Tui đâu có làm kếtoán, tui làm kết oán mừ==> mượn đỡ của mem nào nhá:sifone:

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối