Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Về việc kk qua mạng bằng file Ecxel

Tình hình là em mới nhận đc tb từ cct là kk thuế và gửi = file excel, ko gửi = PDF như trước.

E có tìm hiểu qua thì KO gửi = excel 100% đc, mà phải vào nộp tờ khai chính = PDF rồi gửi 2 bản phụ lục mua vào bán ra = excel.

Anh chị em nào làm cái này chưa? :dangiuqua:

Ðề: Về việc kk qua mạng bằng file Ecxel

Trước mình làm ở công ty cũ, mình đều kết xuất ra file pdf để gửi, kể cả phụ lục, nhưng thấy có một em kế toán ở hà nội nói rằng gửi như vậy là sai, thuế chỉ chấp nhận gửi tờ khai qua pdf, còn phụ lục thì phải kết xuất ra excel. Các bác cho ý kiến xem thế nào.

Thì bên mình trước mình toàn kết xuất ra pdf, nhưng thấy con bé nó vào làm thay mình nó bảo là khi mình nộp qua mạng bằng file pdf thì thuế chỉ nhận được bìa tờ khai thôi, còn phụ lục họ không chấp nhận, mà không biết căn cứ vào đâu mà nó nói thế nữa

Trích dẫn Gửi bởi pikachu1410
    Thì bên mình trước mình toàn kết xuất ra pdf, nhưng thấy con bé nó vào làm thay mình nó bảo là khi mình nộp qua mạng bằng file pdf thì thuế chỉ nhận được bìa tờ khai thôi, còn phụ lục họ không chấp nhận, mà không biết căn cứ vào đâu mà nó nói thế nữa
    Ai biết nói cho mọi người hiểu vụ này đi sao cơ quan thuế gửi những nỗi mắc phải của doanh nghiệp thì không thấy nói đến nỗi này nhỉ