Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Làm sao để được kê khai thuế qua mạng bây giờ (sau khi đã mua chứng thư số của Viettel)

Vào ngày hôm nay 25/5/2013 em đã được cấp usb chứng thư số của bên Viettel-CA cung cấp. Các bước tiếp theo em phải làm gì để được chuyển đổi từ việc kê khai bằng giấy sang việc kê khai qua mạng bắt đầu tính từ tháng này (áp dùng từ tháng tiếp theo).

Em có nghe nói phải đến tận chi cục thuế nơi quản lý doanh nghiệp mình để điền vào form đăng ký có phải không ạ, hay chỉ cần tích vào mục đăng ký trên trang điện tử trực tuyến là được? Và sau khi đã sử dụng token rồi thì có cần dùng đến phần mềm HTKK 3.1.6 mã vạch nữa không hay là xóa nó đi? Em xin cảm ơn

Ðề: Làm sao để được kê khai thuế qua mạng bây giờ (sau khi đã mua chứng thư số của Viettel)

em vẫn phải dùng phần mềm hỗ trợ kê khai đó chứ!

Ðề: Làm sao để được kê khai thuế qua mạng bây giờ (sau khi đã mua chứng thư số của Viettel)

Trích dẫn Gửi bởi saturday
    Vào ngày hôm nay 25/5/2013 em đã được cấp usb chứng thư số của bên Viettel-CA cung cấp. Các bước tiếp theo em phải làm gì để được chuyển đổi từ việc kê khai bằng giấy sang việc kê khai qua mạng bắt đầu tính từ tháng này (áp dùng từ tháng tiếp theo).

Em có nghe nói phải đến tận chi cục thuế nơi quản lý doanh nghiệp mình để điền vào form đăng ký có phải không ạ, hay chỉ cần tích vào mục đăng ký trên trang điện tử trực tuyến là được? Và sau khi đã sử dụng token rồi thì có cần dùng đến phần mềm HTKK 3.1.6 mã vạch nữa không hay là xóa nó đi? Em xin cảm ơn
    Bạn vẫn làm như bình thường.kê khai bình thường trong HTKK 3.1.6.bạn cài đặt usb token,nó còn gọi là chứng thư số.bạn kê khai xong vào In=>>chọn cutePDF writer rồi chọn những trang bạn gửi=>>bạn lưu file PDF=>>vào trang nộp tờ khai trên mạng=>>chọn tờ khai vừa bạn mới lưu=>>rồi up lên xong rồi gửi khi gửi nó hỏi ký và gửi thì bạn đánh mật khẩu chữ ký Giám Đốc, gọi là chữ ký số...khi gửi xong sẽ có thông tin báo về địa chỉ bạn đky thông báo là ok.

Cảm ơn các bạn. Thế là quy trình gửi tờ khai hoàn toàn giống như trước kia là làm trên phần mềm HTKK 3.1.6, xong in ra pdf và gửi đính kèm có đúng không hả các bạn?

Mà em xin hỏi là cái quy định phải đến cơ quan thuế để đăng ký khai qua mạng có bắt buộc không ạ? Em thấy đăng ký ngay trên trang web cũng được cơ mà, như hình sau đây:

Trích dẫn Gửi bởi saturday
    Mà em xin hỏi là cái quy định phải đến cơ quan thuế để đăng ký khai qua mạng có bắt buộc không ạ? Em thấy đăng ký ngay trên trang web cũng được cơ mà, như hình sau đây:
    Nếu bạn đã có tài khoản kê khai thuế qua mạng do cơ quan thuế cấp rồi thì không phải đến cơ quan thuế để đăng ký nữa

đúng rồi giống như kê khai và nộp như bình thường ,quy trình gửi tờ khai hoàn toàn giống như trước kia là làm trên phần mềm HTKK 3.1.6, xong in ra pdf và gửi đính kèm
    không phải đến cơ quan thuế để đăng ký khai qua mạng.vì mình đã kê khai và gửi qua mạng rồi bạn ah
    mình đang ký và làm tất cả tủ tục trên máy có nối mạng là ok bạn ơi
    :giavo:

bên tôi thuê dv đăng ký khai thuế qua mang, khi ho giao token tôi chỉ việc cài đăỵ các phần mềm theo chỉ dẫn là vào nộp thuế dc qua mạng k phải khai bất cứ gì với thuế đâu

Vậy là bạn đã đăng ký kê khai thuế qua mạng rồi, Nội dung 2 thông báo đó đều thể hiện cơ quan thuế chấp nhận kê khai thuế qua mạng từ ngày nào, bao gồm cả thông tin về tài khoản (Định danh và Mật khẩu)

Trích dẫn Gửi bởi hanoi_2504
    bên tôi thuê dv đăng ký khai thuế qua mang, khi ho giao token tôi chỉ việc cài đăỵ các phần mềm theo chỉ dẫn là vào nộp thuế dc qua mạng k phải khai bất cứ gì với thuế đâu
    Vậy nộp BCTC bác gửi thuyết minh với bảng cân đối phát sinh như thế nào. phải khai báo thì mới gửi được dữ liệu chứ

Vâng cảm ơn các bạn rất nhiều!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối