Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 38

Ðề: kê khai tình hình sử dụng hóa đơn trên HTKK 3.0

Trích dẫn Gửi bởi faluko
    sao mình kê khai tình hình sử dụng hóa đơn quý I mình điền ký hiêụ hóa đơn là AA/11P nhưng bị báo lỗi
    Thông báo tại cột đó luôn hay sao?

Re: Ðề: kê khai tình hình sử dụng hóa đơn trên HTKK 3.0

mình kê khai như thế này

Vậy báo sai là đúng rồi cưng ơi,
    Cột MÃ LOẠI HÓA ĐƠN cưng chọn sai rồi đó cưng iu. Sao lại TT120? Phải chọn là 01GTKT,

Nhìn hình nè em yêu:

Chú ý nữa là cưng không có tích vào 2 mục KỲ BÁO CÁO CUỐI CÙNG VÀ CHUYỂN ĐỊA ĐIỂM nhá cưng,

Love you trả lời đúng rồi đó bạn! nhưng mình bổ sung thêm một chút nha!
    Bạn còn sai ở ký hiệu mẫu hoá đơn nữa! thay vì "01GTGT" thì bạn phải đánh đúng như của Love You đó bạn!

Cả nhà giúp em với, em cũng cài HTKK 3.0 của thuế, phần báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn em kết nối với máy in mà k in đc (khi em vào mục xem trước thì hỗ trợ kê khai thông báo lỗi ), các phần khác in bình thường, em post hình lên cả nhà xem giúp em với, thank!

View attachment 6571

Sao tháng này các anh chị lại khai cái báo tình hình sử dụng hóa đơn quý 1 vào HTKK 3.0 ạ, em nghĩ rằng cái này đã khai vào cái 2.5.5 rồi chứ ạ

---------- Post added at 05:45 ---------- Previous post was at 05:42 ----------

à ko, em nhầm cái này là khai riêng ra một cái bảng excel từ tháng trước ạ

Trích dẫn Gửi bởi vicky_1269
    Cả nhà giúp em với, em cũng cài HTKK 3.0 của thuế, phần báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn em kết nối với máy in mà k in đc (khi em vào mục xem trước thì hỗ trợ kê khai thông báo lỗi ), các phần khác in bình thường, em post hình lên cả nhà xem giúp em với, thank!

View attachment 6571
    Đính kèm bị lỗi em Vịt yêu,

Các anh (chị) cho em hỏi nếu tính Thuế = (( Doanh thu * 9%) * 10% thì khi khai thuế ko có ở trong bảng HTKK 3.0 đúng ko ạ. Em tìm mãi mà chẳng thấy đâu hixhix.

em không hiểu sao báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý 1 lại khai vào phần mềm 3.0 ak?
    cái đó phải khai trước rồi chứ(khi ấy thì làm gì đã có HTKK3.0)
    Anh chị nào biết giúp em với

---------- Post added at 06:21 ---------- Previous post was at 06:11 ----------

cả nhà ơi cho mình hỏi với theo thông tư 60 thì doanh nghiệp không phát sinh nghĩa vụ thuế thì vẫn phải nộp hồ sơ thuế. Nhưng trog thông tu 128 thì không phát sinh NV thuế thì không phải nộp hồ sơ thuế mà làm tờ không báo tạm ngừng hoạt đông.
    công ty em không phát sinh hoạt động gì 1 năm nay rồi nhưng em vẫn nộp hồ sơ thuế bình thường vậy theo thông tư mới này thì bên em có nên nộp hồ sơ thuế theo quy định không? ai biết chỉ dùm em với
    Thanks!

---------- Post added at 06:22 ---------- Previous post was at 06:21 ----------

cả nhà ơi cho mình hỏi với theo thông tư 60 thì doanh nghiệp không phát sinh nghĩa vụ thuế thì vẫn phải nộp hồ sơ thuế. Nhưng trog thông tu 128 thì không phát sinh NV thuế thì không phải nộp hồ sơ thuế mà làm tờ không báo tạm ngừng hoạt đông.
    công ty em không phát sinh hoạt động gì 1 năm nay rồi nhưng em vẫn nộp hồ sơ thuế bình thường vậy theo thông tư mới này thì bên em có nên nộp hồ sơ thuế theo quy định không? ai biết chỉ dùm em với
    Thanks!

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối