Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

giúp đỡ về hỗ trợ kê khai thuế

anh chị cho em hỏi khi kê khai xong cả 2 bảng kê đầu ra và hàng hóa mua vào, phần mềm hỗ trợ kê khai không tự động tính mục 2 : Tổng số TGTGT được khấu trừ kỳ này (25) tự viết vào khi kết xuất thì ko được có phải do phần mềm bị lỗi hay do em tính ra ngoài rồi tải bảng kê nên bị sai

Ðề: giúp đỡ về hỗ trợ kê khai thuế

Trích dẫn Gửi bởi emkieu1990
    anh chị cho em hỏi khi kê khai xong cả 2 bảng kê đầu ra và hàng hóa mua vào, phần mềm hỗ trợ kê khai không tự động tính mục 2 : Tổng số TGTGT được khấu trừ kỳ này (25) tự viết vào khi kết xuất thì ko được có phải do phần mềm bị lỗi hay do em tính ra ngoài rồi tải bảng kê nên bị sai
    Bạn kiểm tra lại tờ khai Mẫu số 01- 1/GTGT và 01-2/GTGT xem kết quả cộng cuối mỗi tờ khai này có đúng không.

Thân !

Trích dẫn Gửi bởi betrang***
    Bạn kiểm tra lại tờ khai Mẫu số 01- 1/GTGT và 01-2/GTGT xem kết quả cộng cuối mỗi tờ khai này có đúng không.

Thân !
    mình đã kiểm tra tất cả đều đúng nhưng vẫn không tự xử lý tính toán ngoài tờ khai, mục 25 vẫn = 0
    có thể là do phần mềm bị lỗi

Trích dẫn Gửi bởi emkieu1990
    mình đã kiểm tra tất cả đều đúng nhưng vẫn không tự xử lý tính toán ngoài tờ khai, mục 25 vẫn = 0
    có thể là do phần mềm bị lỗi
    Trên HTKT 3.0.1, nếu bạn lập bảng kê trên HTKT thì tất cả số liệu đều tự động chạy, sau khi bạn lập xong bảng kê chỉ cần chọn ghi là OK; nếu bạn kg lập bảng kê trên HTKT thì bạn phải gõ số vào các chỉ tiêu (kể cả 25); trường hợp kg được thì bạn nên cài lại HTKT vì 99% PM bị lỗi rồi