Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 36

Chủ đề: Phần Mềm HTKK 3.0

Phần Mềm HTKK 3.0

Ðề: Phần Mềm HTKK 3.0

Trích dẫn Gửi bởi bangtuyet_99
    Cả nhà ơi cho em hỏi phần mềm HTKK 3.0 áp dụng từ kỳ tính thuế tháng mấy? Sao em cài vào thấy nó chạy tùm lum số liệu cũ vậy, mà kỳ quá, tháng 7 này vẫn áp dụng 2.5.5 được chứ nhỉ?
    HTKK áp dụng từ kỳ kê khai tháng 7, tức là Tờ khai thuế GTGT với hạn nộp là 20/8/2011 đó!
    Không áp dụng HTKK 2.5.x từ kỳ kê khai tháng 7 nữa đâu, do Thông tư 28 đã có hiệu lực từ tháng 4 rồi mà

Cả nhà ơi cho em hỏi phần mềm HTKK 3.0 áp dụng từ kỳ tính thuế tháng mấy? Sao em cài vào thấy nó chạy tùm lum số liệu cũ vậy, mà kỳ quá, tháng 7 này vẫn áp dụng 2.5.5 được chứ nhỉ?
    Phần mềm HTKT mới áp dụng từ tháng 7 , nhưng Cục thuế chưa có phê duyệt hay phát hành phần mềm mới vì vậy trước ngày 20/8 mà có phần mềm mới thì bạn kê khai theo phần mềm mới. Nếu chưa có phần mềm mới mình vẫn kê khai theo phần mềm 2.5.5 bạn à. Còn phần mềm 3.0 hiện đang có trên mạng h khuyên bạn không nên down về. Vì bạn down về số liệu trước giờ sẽ bị mất hết, và sẽ gặp rắc rối đó. Hãy tin mình đi không nhầm chút nào đâu...............

Trích dẫn Gửi bởi huyends12
    Phần mềm HTKT mới áp dụng từ tháng 7 , nhưng Cục thuế chưa có phê duyệt hay phát hành phần mềm mới vì vậy trước ngày 20/8 mà có phần mềm mới thì bạn kê khai theo phần mềm mới. Nếu chưa có phần mềm mới mình vẫn kê khai theo phần mềm 2.5.5 bạn à. Còn phần mềm 3.0 hiện đang có trên mạng h khuyên bạn không nên down về. Vì bạn down về số liệu trước giờ sẽ bị mất hết, và sẽ gặp rắc rối đó. Hãy tin mình đi không nhầm chút nào đâu...............
    Đúng rồi, mình cài vào no báo lỗi tùm lum hết, thanks ban nhiều nhé

Re: Ðề: Phần Mềm HTKK 3.0

Trích dẫn Gửi bởi ketoanpr45
    HTKK áp dụng từ kỳ kê khai tháng 7, tức là Tờ khai thuế GTGT với hạn nộp là 20/8/2011 đó!
    Không áp dụng HTKK 2.5.x từ kỳ kê khai tháng 7 nữa đâu, do Thông tư 28 đã có hiệu lực từ tháng 4 rồi mà
    Thông tư 28 có hiệu lực bắt đầu từ ngày 1/07/2011 bạn nhé

Bản phần mềm này đang dùng thử. Vẫn chưa được sử dụng đâu bạn

Ðề: Re: Ðề: Phần Mềm HTKK 3.0

Ban huyen noi the thi khong dung roi
    Phan mem 3.0 chinh thuc duoc ap dung ke tu ngay 1/8 tuc la ky ke khai thue T7 ngoai ra khong dung phan mem nao khac nua. vi do la phan mem dung chung roi ban ah

Ðề: Re: Ðề: Phần Mềm HTKK 3.0

Trích dẫn Gửi bởi thu_hh
    Thông tư 28 có hiệu lực bắt đầu từ ngày 1/07/2011 bạn nhé
    Hic hic. Bạn à, Thông tư 28 ban hành ngày 28/2/2011. "Thông tư này có hiệu lực thi hành sau 45 ngày kể từ ngày ký và thay thế Thông tư số 60/2007/TT-BTC ngày 14/06/2007 của Bộ Tài chính" (Nguyên văn trong thông tư đó )

Tiếp nhé:

"Hồ sơ khai thuế theo từng lần bắt đầu áp dụng đối với từng lần phát sinh nghĩa vụ nộp thuế từ ngày 01/07/2011.

Hồ sơ khai thuế tháng bắt đầu áp dụng đối với việc khai thuế từ kỳ tính thuế tháng 07 năm 2011.

Hồ sơ khai thuế theo quý bắt đầu áp dụng đối với việc khai thuế từ kỳ tính thuế quý 03 năm 2011.

Hồ sơ khai thuế cả năm bắt đầu áp dụng đối với việc khai thuế từ kỳ tính thuế năm 2011."

Cũng trích nguyên văn luôn nè.

Thông tư và Hồ sơ khai thuế kèm thông tư có hiệu lực khác nhau mà

Các bạn ơi! Hôm nay minh nhận được tin từ chi cục thuế Mỏ Cày - Bến Tre là phần mềm HTKK 3.0 đã thử nghiệm xong rồi. Nhưng mình chưa thấy phần mềm nào chính thức trên web vây?

có rùi đó bạn ơi,tớ down về hết rồi,down cả thông tư và phần mềm

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối