Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Bị nhảy số thuế GTGT khi up file vào phần mềm HTKK?

Em hiện đang làm HTKK 2.5.1 nhưng không hiểu vì lý do gì mà trong tháng 6 này khi em up phần bán ra lên phần mềm thì số GTGT đã đúng nhưng khi em nhấn nút ghi thì lại bị nhảy số thuế GTGT , em không biết khắc phục như thế nào , cả nhà giúp em với . Em cũng đã thử up lên HTKK2.5.2 mà vẫn bị tình trạng đó , thử qua máy khác rồi vẫn vậy . Help me !!!!!!!!!:khoc:

Ðề: Rắc rối khi làm báo cáo thuế tháng

Bạn xóa phần mềm cũ đi cài lại phần mềm mới xem sao??????????

mình đã thử làm như vậy rồi , mà kết quả vẫn thế .. hu hu . không biết vì gì

Trích dẫn Gửi bởi X_Q
    Em hiện đang làm HTKK 2.5.1 nhưng không hiểu vì lý do gì mà trong tháng 6 này khi em up phần bán ra lên phần mềm thì số GTGT đã đúng nhưng khi em nhấn nút ghi thì lại bị nhảy số thuế GTGT , em không biết khắc phục như thế nào , cả nhà giúp em với . Em cũng đã thử up lên HTKK2.5.2 mà vẫn bị tình trạng đó , thử qua máy khác rồi vẫn vậy . Help me !!!!!!!!!:khoc:
    nó nhẩy số ở đây là nhẩy số tổng hay là chênh lệch vậy bạn. nói chung chung quá nên không hiểu ý của bạn lắm. bạn kiểm tra lại phần kê khai đầu ra xem có kê khai cái HĐ nào 2 lần không hoặc là kê khai thêm thì nó mới nhẩy được chứ.

Ðề: Bị nhảy số thuế GTGT khi up file vào phần mềm HTKK?

Còn 1 khả năng khác là do file excel nguồn của bạn, bạn up file đó lên mọi người sẽ cùng kiểm tra lại cho bạn.

Ðề: Bị nhảy số thuế GTGT khi up file vào phần mềm HTKK?

khi up lên kiểm tra số tổng GTGT đúng , nhưng khi em ghi lại để in thì số tổng thuế GTGT lại bị nhảy .
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    from : CNS vietnam " hi ! mình không biết up file excell lên bằng cách nào nhỉ ? tìm mãi không thấy chỗ đính kèm file , mình mới tham gia web nên gà , chỉ mình với để mình up file lên nhờ cả nhà chỉ giáo"
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    From anh Xmen : em đã kiểm tra lại nhiều lần , cty em khi làm báo cáo thuế làm đến 2 người để so sánh .