Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Ðề: Tờ khai Quyết toán thuế tndn trong htkk 2.5.1

Trích dẫn Gửi bởi meogia
    Chào cả nhà,
    Mình đang làm tơờ khai quyết toán TNDN, khi thêm phần được miễn giảm theo QD 30 thì báo lỗi không in ra được. Mình đã làm thêm phụ lục 03-4H mà vẫn không được. (PL nay khong the hien duoc muc 3- sô thue duoc mien giam)
    Giúp mình với
    Thanhks
    Bạn lưu ý khai trong 03-4H nhé:
    - Nếu có miễn giảm do sử dụng lao động nữ: Vẫn kê khai các chỉ tiêu 3.1 -> 3.4 bình thường để UD tính ra số miễn giảm tại 3.5.
    - Nếu có miễn giảm do sử dụng lao động dân tộc thiểu số thì kê khai vào 3.6
    - Nếu có miễn giảm do Kích cầu theo NQ 30 thì kê khai vào 3.7
    Sau đó cộng tổng của 3.5 + 3.6 + 3.7 nhập lại vào 3.5 và tổng hợp số tổng trên 3.5 lên chỉ tiêu C4 trên tờ khai.
    Ứng dụng sẽ kiểm tra số tổng miễn giảm trên các phụ lục với chỉ tiêu C4, như vậy số trên 3.5 là số liên quan đến công thức kiểm tra của chỉ tiêu C4 chứ không phải là 3.6 hay 3.7,
    Bạn cứ làm đúng thì sẽ in OK,
    Thân,

Em kê vào biểu 03-4A/TNDN và kích vảo doàn ưu đãi khác và kê vào mục 4. Xác định số thuế được miễn, giảm trong kỳ tính thuế và khai các chie tiêu trong mục đó là được và số liệu đó xe kê được trong tò khai ngay thôi. thế nhé . Chúc rm thành công

Trích dẫn Gửi bởi meogia
    Chào cả nhà,
    Mình đang làm tơờ khai quyết toán TNDN, khi thêm phần được miễn giảm theo QD 30 thì báo lỗi không in ra được. Mình đã làm thêm phụ lục 03-4H mà vẫn không được. (PL nay khong the hien duoc muc 3- sô thue duoc mien giam)
    Giúp mình với
    Thanhks
    Mình vẫn làm được trên PL 03-4H số thuế miễn giảm mà. Nhưng mình chỉ điền vào các chỉ tiêu: 3.2+3.3+3.4+3.5+3.7 và in ra bình thường.

Làm như bạn ntson là đúng đó, hôm trước mình lên chi cục thuế hỏi người ta cũng hưỡng dẫn thế này.

Mọi người giúp em với, em không in được tờ khai quyết toán trong pm 2.5.1. máy báo lỗi ở mục B24 và B 25. Thu nhập từ sxkd của công ty em lỗ còn thu nhập từ chuyển quyền sử dụng đất thì ko có. Thế mà máy cứ báo lỗi là sao vậy mọi người.Em chỉ làm thêm phụ lục 03-1A thôi. Có khi nào là lỗi ở phụ lục ko a?
    Giúp em vơi nhé, chiều nay là hết hạn rồi.