Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Ðề: Phần mềm HTKK 2.5 chỉ in được trang đầu?

Trích dẫn Gửi bởi mai49kt
    Mình vừa làm tờ khai trên phần mềm HTKK 2.5 nhưng mình chỉ in được trang đầu thôi? Mọi người có in được hết không? làm thế nào để in được hết vậy ?
    Mình cũng vậy, chắc phần mềm lỗi. Chán ghê, mình up 2.5 đè lên 2.1 rồi, giờ lại phải sang máy khác để làm lại.

Bạn nào in được trọn bộ thì hướng dẫn mình nhanh nhé

em cũng chỉ in được mỗi trang đầu đến khi phải xóa đi down lại cái mới thì in được, nhưng giờ chẳng hỉu sao in ra mã số thuế lại có thêm ba số 0 đằng sau không biết xóa đi bằng cách nào? nhà Kế toán ai biết chỉ em với.

Bạn remove HTKK 2.2 và TNCN 2.2 đi rồi mới cài 2.5 nhé!

phần mềm 2.5 tải trước ngày 15/3 đang bị lỗi, bản chuẩn phải sau ngày 15/3, bạn nên tải lại

Em hôm nay lên nộp báo cáo tài chính, nhưng cái phụ lục 03 - 4A em làm ( thuế TNDN được ưu đãi) họ bảo sai, phải làm trên 03-4H, mà cái mục đấy em không tìm thấy trên 2.5, các anh chị giúp em với!

Tìm đến thư mục cài đặt phần mềm, tìm thư mục con DataFiles, trong đó có thư mục con theo đúng mã số thuế của công ty bạn.
    Tìm file Header_01.xml, mở nó ra bằng notepad bạn thấy đoạn sau (để ý các số đỏ chính là mã số thuế)

Sau 10 số mst chính thì có 3 số còn lại không có gì thì lại có các khoảng trắng, bạn xóa các khoảng trắng đó đi (dưới đây là chỗ tớ đánh dấu x màu xanh - các bạn đừng có gõ x vào nhé)

Sau đó save đè lên file cũ và mở chương trình ra in thử các tháng cũ.

(lưu ý là không được thay đổi bất kỳ ký tự nào hoặc là trật tự dòng, chữ của nó trong file này - tức là bạn chỉ xóa các khoảng trắng thôi, đừng có để nó nhảy dòng này liền dòng kia - nếu cảm thấy sửa bị nhảy dòng, hãy đóng nó lại không save và làm lại từ đầu)

<Cell CellID="C_2" CellID2="C_2" Value="0" StatusID="0002"/>
    <Cell CellID="D_2" CellID2="D_2" Value="1" StatusID="0002"/>
    <Cell CellID="E_2" CellID2="E_2" Value="2" StatusID="0002"/>
    <Cell CellID="F_2" CellID2="F_2" Value="3" StatusID="0002"/>
    <Cell CellID="G_2" CellID2="G_2" Value="4" StatusID="0002"/>
    <Cell CellID="H_2" CellID2="H_2" Value="5" StatusID="0002"/>
    <Cell CellID="I_2" CellID2="I_2" Value="6" StatusID="0002"/>
    <Cell CellID="J_2" CellID2="J_2" Value="7" StatusID="0002"/>
    <Cell CellID="K_2" CellID2="K_2" Value="8" StatusID="0002"/>
    <Cell CellID="L_2" CellID2="L_2" Value="9" StatusID="0002"/>
    <Cell CellID="N_2" CellID2="N_2" Value="x" StatusID="0002"/>
    <Cell CellID="O_2" CellID2="O_2" Value="x" StatusID="0002"/>
    <Cell CellID="P_2" CellID2="P_2" Value="x" StatusID="0002"/>
    Các bạn bị lỗi MST thử làm theo cáh này đi, mọi người sửa toài bảo ok đó. Mình thì ko bị mắc lỗi đó nhưng tội cái khi kết xuất in thì chỉ có mỗi trang đầu có số trang còn lại trắng trơn không à? Chán thía....

Trích dẫn Gửi bởi Thanloan
    em cũng chỉ in được mỗi trang đầu đến khi phải xóa đi down lại cái mới thì in được, nhưng giờ chẳng hỉu sao in ra mã số thuế lại có thêm ba số 0 đằng sau không biết xóa đi bằng cách nào? nhà Kế toán ai biết chỉ em với.
    của tớ in ra cũng có 3 số 0 đằng sau MST của cty.Hình như đấy là ký hiệu của pm 2.5.0 đấy.hwa tớ đi nộp tờ khai thấy bác nhận tờ khai của tớ bảo thế.
    Nhưng tớ in tờ khai QT thuế TNCN trong PM này ra thì k có mã vạch. Có ai bị như thế giống của tớ k nhỉ? hjhj.đây là lỗi của PM hay là nó như thế đấy nhỉ???!!

Trích dẫn Gửi bởi mohatinh
    của tớ in ra cũng có 3 số 0 đằng sau MST của cty.Hình như đấy là ký hiệu của pm 2.5.0 đấy.hwa tớ đi nộp tờ khai thấy bác nhận tờ khai của tớ bảo thế.
    Nhưng tớ in tờ khai QT thuế TNCN trong PM này ra thì k có mã vạch. Có ai bị như thế giống của tớ k nhỉ? hjhj.đây là lỗi của PM hay là nó như thế đấy nhỉ???!!
    Thấy bảo Thuế TNCN không có mã vạch mà,còn khi in ra có 3 số 0 chi cục thuế bắt tớ về làm lại họ không nhận cho mới khổ.

Sáng nay mình cũng đi nộp báo cáo cũng bị trả lại. Mình về cài lại thì được rùi. Các bạn làm theo cách này nhé. Bạn tải và cài lại 2.5.0 khi nào được thì bạn vào xóa mã số thuế của công ty mình đi rùi ghi lại thông tin doanh nghiệp thì mới không có 3 số 000 đằng sau .

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối