Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

in ra không có mã vạch

Ðề: in ra không có mã vạch

Bạn xóa cái đó đi rồi tải cái khác về xem.Vì bên mình vẫn in bình thường mà.

Trích dẫn Gửi bởi Trần Thị Son
    Chào mọi người.
    Mình đang gặp vấn đề là đánh đầu ra, đầu vào mà in ra thì không có mã vạch. và khi đánh nó không tự nhảy sang rờ khai thuế được. Có ai giúp mình được không. Minh chuẩn bị phải nộp thuế rồi.
    Có phải bạn in thẳng ra máy in không vậy? Qua những gì bạn mô tả, tôi thấy bạn cần in ra dạng file .pdf rồi mới in ra. Như thế mới có mã vạch được. Để in ra file .pdf thì phải cài đầy đủ phần hỗ trợ của chương trình HTKK. Hy vọng bạn sớm tìm ra cách xử lý.

cái đó mình biết vì mình làm mãi rồi những lần trước đâu có bị như thế mà từ khi minh tải bản mới về mới bị đó chứ. ma dữ liệu đầu ra và đầu vào cuả công ty quá nhiều.
    Vấn đề là nó còn không tự nhảy sang tờ kê khai thuế gtgt nữa.
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Bạn xóa cái đó đi rồi tải cái khác về xem.Vì bên mình vẫn in bình thường mà.

Mình làm đi làm lại rồi đó chứ. Nếu không mình chẳng đau đầu như thế này. hic

Bạn làm như kế toán tập sự chỉ coi sao.Mà bên mình tải về mình vẫn gữi lại cái phần mền 1.3.0 chứ không có xóa nó đi.

cũng phần mềm đó mình cài trên máy tính cá nhân in ra thi lại được. cho nên mình mới thắc mắc mà chẳng ai biết bệnh của nó là gì

Có khi nào do bạn chọn mục "In không kèm mã vạch"?

Trích dẫn Gửi bởi muontennguoi
    Có khi nào do bạn chọn mục "In không kèm mã vạch"?
    in ra không kèm mã vạch ở chỗ nào mà em không tìm thấy, em in ra cũng không có mã vạch ở trên tờ khai mà đã cài đi cài lại mấy lần rồi ạ. mọi nguời chỉ giúp cho em với.