Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Hỏi đáp thắc mắc về nhập MST trên 1.3.0.1

bạn ơi, Mình muốn hỏi chút: mình đang kê khai thuế GTGT hàng tháng. Mình đã cóp phiên bản mới 1.3.0.1. Khi mình kê khai thuế đầu vào,phần Mã số thuế thì có những công ty có nhiều số sau dấu ghạch ngang. nên khi ghi lai phần mềm thông báo nhập sai. không cho ghi và in. Bạn nào đã làm rồi chỉ cho mình với được không.Cám ơn trước nhé!

Ðề: Hỏi đáp thắc mắc

_ Khi nhập MST vào bạn chỉ nhập 10 hoặc 13 số thôi bạn nhé . Đừng thêm - hay bất cứ ký tự nào nữa và nhập liên tục không có khoảng trống .:happy3:

Trích dẫn Gửi bởi hoasua
    Mình muốn hỏi một chút nhé:Mình đang làm kê khai thuế GTGT với phiên bản 1.3.0.1 mà khi mình nhập MSThuế có có thêm các số đằng sau dấu ghạch ngang, mà khi mình ghi lại thì không được vì báo nhập sai. bạn nào biết chỉ cho mình với.
    Bạn vào đây đọc nha
    http://**************/forum/showthread.php?t=78247http://**************/forum/showthread.php?t=77990

nhưng mà bạn ơi mình hỏi chút nữa: là công ty mà mình nhập MST có 11 số thì phải làm thế nào.

Trích dẫn Gửi bởi hoasua
    nhưng mà bạn ơi mình hỏi chút nữa: là công ty mà mình nhập MST có 11 số thì phải làm thế nào.
    Chỉ nhập 10 số thôi bỏ cái ( - 1 ) đi .

Ðề: Hỏi đáp thắc mắc về nhập MST trên 1.3.0.1

11 số dù có gạch hay k,thì bạn cũng bỏ đi,10 số thôi bạn ah

Ðề: Hỏi đáp thắc mắc về nhập MST trên 1.3.0.1

Trích dẫn Gửi bởi hoasua
    bạn ơi, Mình muốn hỏi chút: mình đang kê khai thuế GTGT hàng tháng. Mình đã cóp phiên bản mới 1.3.0.1. Khi mình kê khai thuế đầu vào,phần Mã số thuế thì có những công ty có nhiều số sau dấu ghạch ngang. nên khi ghi lai phần mềm thông báo nhập sai. không cho ghi và in. Bạn nào đã làm rồi chỉ cho mình với được không.Cám ơn trước nhé!
    Bạn theo hướng dẫn của bài số 3 nhé. Topic closed.