Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: ưu đãi thuế TNDN

ưu đãi thuế TNDN

Mọi người ơi cho mình hỏi, mình đọc thông tư 130/2008/TT-BTC có phần ưu đãi thuế TNDN cho công ty thành lập từ dự án đầu tư sản xuất sản phầm phần mềm: miễn 4 năm thuế TNDN và giảm 50% thuế TNDN phải nộp trong 9 năm tiếp theo. vậy công ty mình chuyên thiết kế website có được hưởng ưu đãi không? nếu có thì được hưởng ưu đãi thì phải làm thủ tục gì vậy?

Ðề: ưu đãi thuế TNDN

Công ty mình cũng kinh doanh như công ty bạn, chuyên thiết kế web xuất khẩu, mình cũng đang thắc mắc như bạn, năm này công ty mình có lãi , mình cũng không biết căn cứ vào đâu để xác định nữa. T_T

Trích dẫn Gửi bởi mập ngố
    Mọi người ơi cho mình hỏi, mình đọc thông tư 130/2008/TT-BTC có phần ưu đãi thuế TNDN cho công ty thành lập từ dự án đầu tư sản xuất sản phầm phần mềm: miễn 4 năm thuế TNDN và giảm 50% thuế TNDN phải nộp trong 9 năm tiếp theo. vậy công ty mình chuyên thiết kế website có được hưởng ưu đãi không? nếu có thì được hưởng ưu đãi thì phải làm thủ tục gì vậy?
    Mình được biết thiết kế website ko đc hưởng ưu đãi thuế TNDN gì cả. Cái này thuế họ cũng đã trả lời rùi!

không nên căn cứ vào công văn của cục thuế TP HCM để kết luận vì mình biết đã có trường hợp cục thuế TP HCM hướng dẫn chưa đúng, sau đó phải đính chính lại.

---------- Post added at 03:41 ---------- Previous post was at 03:39 ----------

Công văn của cục thuế TP HCM ko phải là căn cứ pháp lý để thực hiện (ở địa bàn khác) vì mình biết đã có trường hợp cục thuế TP HCM hướng dẫn chưa đúng, sau đó phải đính chính lại.