Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Có phải làm thuế TNDN hay không?

Các bạn cho mình hỏi chút, vì mình là người ngoại đạo nên nói thực là không hiểu gì hết, mong các bạn giúp đỡ.

DN của mình tình trạng như sau:

Không có hóa đơn vào/ra từ hơn 1 năm nay, hóa đơn đỏ còn tồn đã hủy hết, không in hóa đơn mới, nói chung tất cả đều = 0. Như vậy mình có phải làm báo cáo thuế TNDN quý 3 hay không (Quý 1 và quý 2 của mình thì ko nhớ chị kế toán có làm hay không nữa :thodai

Các bạn giúp mình với nhé.

À còn cái báo cáo hàng tháng thì đang sử dụng mẫu nào và làm cách nào để xuất ra file pdf mang đi in được các bạn nhỉ?

Giúp mình với :chuyengivay:

Ðề: Có phải làm thuế TNDN hay không?

Trích dẫn Gửi bởi Rocky_Heart
    Không có hóa đơn vào/ra từ hơn 1 năm nay, hóa đơn đỏ còn tồn đã hủy hết, không in hóa đơn mới, nói chung tất cả đều = 0. Như vậy mình có phải làm báo cáo thuế TNDN quý 3 hay không (Quý 1 và quý 2 của mình thì ko nhớ chị kế toán có làm hay không nữa :thodai
    À còn cái báo cáo hàng tháng thì đang sử dụng mẫu nào và làm cách nào để xuất ra file pdf mang đi in được các bạn nhỉ?
    Tờ khai Thuế TNDN tạm tính với số liệu về doanh thu và chi phí bằng 0 như của anh thì e k biết có phải làm tờ khai hay không.
    Còn việc báo cáo hàng tháng thì anh phải làm tờ khai thuế hàng tháng để nộp(nếu k có hóa đơn đầu ra/vào thì trên tờ khai anh đánh dấu "X" vào chỉ tiêu 21 trên tờ khai thuế).Anh có thể dowload phần mềm khai thuế tại địa chỉ :Bo_cai_HTKK_3.0.1.rar
    Nhập xong anh ghi lại và in ra làm 2 bộ lên chi cục thuế nộp.
    Nếu anh nộp tờ khai qua mạng thì anh kiết xuất file ra PDF và nộp.
    Ngoài ra anh còn phải làm mẫu "Báo cáo tình hình SD Hóa Đơn" trên phần mềm HTKK3.0.1 và nộp
    Có gì k hiểu anh lên đây hỏi tiếp.
    Chúc anh làm tốt!

Ðề: Có phải làm thuế TNDN hay không?

Trích dẫn Gửi bởi Rocky_Heart
    Các bạn cho mình hỏi chút, vì mình là người ngoại đạo nên nói thực là không hiểu gì hết, mong các bạn giúp đỡ.

DN của mình tình trạng như sau:

Theo mình thì bạn vẫn phải làm tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính nếu ko có doanh thu và chi phí thì mình để cột đó bằng 0 và in tờ khai ra bình thường nhưng theo em thấy thì thường có thể doanh thu ko có nhưng chi phí thì thường vẫn có chứ nhỉ? như chi phí tiền lương trả nhân viên, tiền điện thoại, cước internet