Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Ðề: chuyển lỗ thuế TNDN nhưng báo sai

Bạn mở thêm phụ lục 03-2ATNDN nưã rôì kê vào đó là hết sai.hôm trước mình nhầm bảo bạn lập 03-1A/TNDN

Trích dẫn Gửi bởi lapnghiepdn

các bác xem giúp em với em chuyển lỗ từ năm 2008 sang năm 2009 theo mẫu này nhưng máy báo sai ko chấp nhận nên em ko biết sửa sao nữa
    trong giao diện bạn đưa lên mình ko thấy có PL 03A-2/TNDN, bạn điền thông tin vào PL này rồi diền vào tờ khai ó mới dc nhé. Mà sao bây jờ mới làm qtoán năm 2010 vậy bạn?

Re: Ðề: chuyển lỗ thuế TNDN nhưng báo sai

Trích dẫn Gửi bởi ubn_love
    trong giao diện bạn đưa lên mình ko thấy có PL 03A-2/TNDN, bạn điền thông tin vào PL này rồi diền vào tờ khai ó mới dc nhé. Mà sao bây jờ mới làm qtoán năm 2010 vậy bạn?
    ah mình làm lại mà mình cũng mở cả phụ lục rồi nhưng máy cứ báo sai ở mục chuyển lỗ ý

Beạn không mở thêm phụ lục 03-2A/TNDN thì làm sao mà đúng được

Phần lỗ bạn phải hạch toán trên tờ khai 03-2A/TNDN thì số lỗ đó mới đc chấp thuận ngen bạn.

Re: Ðề: chuyển lỗ thuế TNDN nhưng báo sai

Trích dẫn Gửi bởi beyeuphuong
    Bạn mở thêm phụ lục 03-2ATNDN nưã rôì kê vào đó là hết sai.hôm trước mình nhầm bảo bạn lập 03-1A/TNDN[/QUOTE
    vậy mẫu 03-1A mình có kê khai ko hay chỉ dùng mẫu 03-2A thôi vậy

mình sửa lại rồi nhưng ở dưới lại hiện nhiều mục lục quá trong khi mình chỉ cần có tờ khai và phụ lục 03-1A với 03-2A thôi để như vậy khi in nó chạy ra cả đống giất tờ như thế thì tốn giấy lắm làm sao để thoát mấy cái phụ lục ko cần thiết vậy, mong mọi người giúp đỡ với:k5798618:

03-1A là BC KQ hoạt động kinh doanh phải kê chứ .Nhưng khi chuyển lỗ thì phải thêm phụ lục 03-2A/TNDN thì mới đúng được nếu không phần mềm sẽ báo sai như bạn đó.mục nào bạn không dùng ,không liên quan đến hoạt động của công ty bạn thì bạn kích vào mục đó rồi xoá đi