Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Không ghi số liệu lỗ các quý 1,2,3 vào các tờ khai tạm tính quý 4

Mọi người àh, cho mình hỏi chút, trong tờ khai tạm tính quý 1, 2, 3 mình chỉ làm mỗi chỉ tiêu 10. 11. 12 thôi, vì công ty mình đều lỗ 3 quý đầu năm, mình lại ko ghi số lỗ chuyển từ các quý trước sang, nên riêg quý 4 cty mình lãi rất nhiều, mà bây giờ làm tờ khai tạm tính thì lại phải nộp thuế, trong khi trong BCTC cả năm mình lại bị lỗ. Mình phải làm sao bây giờ, ko kê khai phần lỗ từ các quý trước vào có sao ko ạh. Thêm vào đó mình hỏi chút là số liệu mình kê khai tạm tính thì có thể chưa chính xác có vấn đề gì ko. Mọi người giúp mình với. Mình còn nhiều điều chưa biết lắm.

Ðề: Không ghi số liệu lỗ các quý 1,2,3 vào các tờ khai tạm tính quý 4

Trích dẫn Gửi bởi thanhhaiqn84
    Mọi người àh, cho mình hỏi chút, trong tờ khai tạm tính quý 1, 2, 3 mình chỉ làm mỗi chỉ tiêu 10. 11. 12 thôi, vì công ty mình đều lỗ 3 quý đầu năm, mình lại ko ghi số lỗ chuyển từ các quý trước sang, nên riêg quý 4 cty mình lãi rất nhiều, mà bây giờ làm tờ khai tạm tính thì lại phải nộp thuế, trong khi trong BCTC cả năm mình lại bị lỗ. Mình phải làm sao bây giờ, ko kê khai phần lỗ từ các quý trước vào có sao ko ạh. Thêm vào đó mình hỏi chút là số liệu mình kê khai tạm tính thì có thể chưa chính xác có vấn đề gì ko. Mọi người giúp mình với. Mình còn nhiều điều chưa biết lắm.
    Đó chỉ là tạm tính. bạn còn Quyết toán năm nữa mà. Kg sao đâu You àh.

Mr.

Trích dẫn Gửi bởi Mr. Linh
    Đó chỉ là tạm tính. bạn còn Quyết toán năm nữa mà. Kg sao đâu You àh.

Mr.
    Nếu số thuế mình đã nộp rồi, khi đó mình sẽ ghi N3334.
    Sang năm nếu lời (ghi C3334), thì sẽ cấn trừ với khoản thuế đã nộp này hả Mr.Linh?

Trích dẫn Gửi bởi Khúc Thụy Du
    Nếu số thuế mình đã nộp rồi, khi đó mình sẽ ghi N3334.
    Sang năm nếu lời (ghi C3334), thì sẽ cấn trừ với khoản thuế đã nộp này hả Mr.Linh?
    Đúng rồi. Nếu nộp thừa thì được cấn trừ sang kỳ sau.
    Nếu lỗ thì được chuyễn lỗ sang kỳ sau giới hạn cho 5 năm Du àh.

Mr. Linh