Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Xác định chi phí hợp lý khi tính thuế TNDN

Các anh chị em ơi,

Bên cty mình có ký HD với cty A nhưng khi thanh toán thì Chi Nhánh của cty A sẽ thanh toán cho cty mình và họ cũng yêu cầu mình xuất hoá đơn cho chi nhánh của cty A, chi nhánh này hạch toán độc lập với cty A. Các anh chị em tư vấn giùm mình như vậy thì có hợp lý ko khi tên trên HD và tên xuất hoá đơn khác nhau. Về phía chi nhánh của cty A họ có được ghi nhận là chi phí hợp lý ko khi tên trên HD là tên Cty A.

Cám ơn các anh chị nhiều

Ðề: Xác định chi phí hợp lý khi tính thuế TNDN

Trích dẫn Gửi bởi khicon80
    Các anh chị em ơi,

Bên cty mình có ký HD với cty A nhưng khi thanh toán thì Chi Nhánh của cty A sẽ thanh toán cho cty mình và họ cũng yêu cầu mình xuất hoá đơn cho chi nhánh của cty A, chi nhánh này hạch toán độc lập với cty A. Các anh chị em tư vấn giùm mình như vậy thì có hợp lý ko khi tên trên HD và tên xuất hoá đơn khác nhau. Về phía chi nhánh của cty A họ có được ghi nhận là chi phí hợp lý ko khi tên trên HD là tên Cty A.

Cám ơn các anh chị nhiều
    Bây giờ soạn lại hợp đồng với chi nhánh cty A là được, bên bạn không cần quan tâm, miễn sao họ thanh toán và bên bạn kê khai đóng thuế đầy đủ là được, bên cty A là chuyện nội bộ của họ, họ muốn thanh toán sao thì không liên quan đến bạn.