Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Thuế TNDN đối với ngành CNTT

Xin chào cả nhà, mình là kế toán mới vào nghề.Mình làm trong cty chuyên về ngành CNTT:Thết kế website,các thiết bị an ninh mạng.Mình chưa hiểu về thuế của ngành này nên mình muốn nhờ mọi người giúp đỡ.
    Mọi người cho mình hỏi với thuế đối với ngành CNTT là k chịu thuế GTGT, còn về thuế TNDN thì mình chưa biết.Cty mình mới thành lập t3/2008.Ai làm kế toán về mảng này thì jup mình với?
    :bephuthuy:

Ðề: Thuế TNDN đối với ngành CNTT

Trích dẫn Gửi bởi kun08
    Xin chào cả nhà, mình là kế toán mới vào nghề.Mình làm trong cty chuyên về ngành CNTT:Thết kế website,các thiết bị an ninh mạng.Mình chưa hiểu về thuế của ngành này nên mình muốn nhờ mọi người giúp đỡ.
    Mọi người cho mình hỏi với thuế đối với ngành CNTT là k chịu thuế GTGT, còn về thuế TNDN thì mình chưa biết.Cty mình mới thành lập t3/2008.Ai làm kế toán về mảng này thì jup mình với?
    :bephuthuy:
    Thuế TNDN phụ thuộc vào DN bạn có được hưởng ưu đãi hay không theo thông tư 134/2008/TT-BTC (trước năm 2008-) hay thông tư 130/2008/TT-BTC (từ 01/01/2009) nhé. Nếu không ưu đãi thì áp dụng theo thuế suất phổ thông.