Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Những bất cập và gian lận trong các doanh nghiệp áp dụng thuế TNDN

Em là sinh viên kế toán, giáo viên ra câu hỏi: "hãy phân tích những bất cập và gian lận có thể gây ra trong các doanh nghiệp áp dụng luật thuế TNDN? nêu dẫn chứng cụ thể."
    Anh chi nào biết thi chỉ giáo em với, lên mạng kiếm tài liệu nhưng nhiều quá, chẳng biết đâu mà làm....:chuyengivay:

Ðề: Những bất cập và gian lận trong các doanh nghiệp áp dụng thuế TNDN

Trích dẫn Gửi bởi kytruong
    Em là sinh viên kế toán, giáo viên ra câu hỏi: "hãy phân tích những bất cập và gian lận có thể gây ra trong các doanh nghiệp áp dụng luật thuế TNDN? nêu dẫn chứng cụ thể."
    Anh chi nào biết thi chỉ giáo em với, lên mạng kiếm tài liệu nhưng nhiều quá, chẳng biết đâu mà làm....:chuyengivay:
    Cô đưa ra câu hỏi khó quá nhỉ. Phân tích câu hỏi của cô có 2 vế:
    1. Phân tích những bất cập có thể gây ra trong các doanh nghiệp áp dụng luật thuế TNDN?
    Thật là không biết cái gì, điều gì bất cập. potay.com nên trên mạng không có
    2. Phân tích những gian lận có thể gây ra trong các doanh nghiệp áp dụng luật thuế TNDN? nêu dẫn chứng cụ thể?
    Làm như dễ gian lận lắm. kế tóan thì có chuẩn mực, thuế thì theo luật. Sinh viên thì đang học, chưa thuộc, chưa nắm, chưa kết nối giữa lý thuyết và thực tiễn. Nên cũng đành potay.* luôn . Nhờ cô chỉ vài chiêu rồi méc cho cư dân trên mạng biết với bạn nhé.

chài nếu mà chiêu jan lận mà phổ biến ra thì còn gì là pháp luật, phải dùng từ lách luật mới đúng, nhữn trò gian lận không được phổ biến mà phải bít tìm tòi = kiến thức thoai :k5798618:

Trích dẫn Gửi bởi NÀI
    Cô đưa ra câu hỏi khó quá nhỉ. Phân tích câu hỏi của cô có 2 vế:
    1. Phân tích những bất cập có thể gây ra trong các doanh nghiệp áp dụng luật thuế TNDN?
    Thật là không biết cái gì, điều gì bất cập. potay.com nên trên mạng không có
    2. Phân tích những gian lận có thể gây ra trong các doanh nghiệp áp dụng luật thuế TNDN? nêu dẫn chứng cụ thể?
    Làm như dễ gian lận lắm. kế tóan thì có chuẩn mực, thuế thì theo luật. Sinh viên thì đang học, chưa thuộc, chưa nắm, chưa kết nối giữa lý thuyết và thực tiễn. Nên cũng đành potay.* luôn . Nhờ cô chỉ vài chiêu rồi méc cho cư dân trên mạng biết với bạn nhé.
    Hic, hic, chẳng lẽ potay.com sao.:khoc::khoc: vậy thì bít đương nào mà làm bài nộp cô đây. bít là câu hỏi khó nhưng mà ko làm ko đc, 30% điểm của em đó. hic hic

Trích dẫn Gửi bởi kytruong
    Mình nghĩ bạn nên đọc kỹ phần quy định về chi phí trong thông tư 128, thông tư 134 thì sẽ có đường ra.:xinloinhe:

đúng là chẳng hiểu cái cô giáo của bạn nghĩ gì, ban mới đang là sinh viên chưa đi làm để va chạm với thực tế thì cho câu hỏi này thì sviên có mà pó tay.com luôn.

Pác Bảo Đức đã chỉ đường ra cho bạn rồi đấy thôi. Chịu khó đi. Bài toán này quả là hóc búa đối với bạn đấy xong ko bài nào là ko có lời giải cả bạn ạ. "Đường đi khó ko ngaị vì ngăn sông cách núi mà chỉ sợ lòng người ngại núi cách sông ngăn" Nếu giải được sau này bạn sẽ giỏi nghề đó. Chúc thành công.

cảm ơn các anh chị đã giúp đỡ em, bài thuyết trình đó em mới làm xong rui, tuy là chưa tốt lắm nhưng dù sao cũng là công sức mấy ngày trời đọc luật, xém tí thì cận :531: