Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Có chuyển lỗ quý I sang quý II?

Quý I cty mình báo cáo thuế TNDN tạm tình lỗ 60tr nhưng do sai xót bên kho nên thực tế lỗ là 50tr. Vậy Quý II mình có chuyển lỗ từ Quý I vào mục [15] của Quý II không? nếu có thì mình sẽ lấy số lỗ 50tr đưa qua phải không? nhưng số lỗ 50tr đó mình không điều chỉnh lại với cơ quan thuế. Các bạn giúp mình với nhé.

Ðề: Có chuyển lỗ quý I sang quý II?

Đó chỉ là số tạm tính thôi, sang QII này bạn lấy số lỗ đã kê khai TT của QI chuyển sang tờ khai TT của QII nhá (tức 60tr)!

Trích dẫn Gửi bởi minhphuong15
    Quý I cty mình báo cáo thuế TNDN tạm tình lỗ 60tr nhưng do sai xót bên kho nên thực tế lỗ là 50tr. Vậy Quý II mình có chuyển lỗ từ Quý I vào mục [15] của Quý II không? nếu có thì mình sẽ lấy số lỗ 50tr đưa qua phải không? nhưng số lỗ 50tr đó mình không điều chỉnh lại với cơ quan thuế. Các bạn giúp mình với nhé.
    Bạn ơi, vì nó là tạm tính nên bạn không phải điều chỉnh gì hết( CHẮC CHẮN ĐẤY). Quý 2 bạn cứ kết chuyển đủ 60tr sang thôi. Sau này khi báo cáo cuối năm bạn còn làm quyết toán thuế TNDN Nữa mà
    Thân

Cứ chuyển lỗ sang bình thường, tuy nhiên bạn cũng nên đề phòng thuế có thể yêu cầu nộp chậm nộp khoản chênh lệch đó. (trong trường hợp đó thì thuế sẽ cho bạn chuyển lỗ của 60tr)

Trích dẫn Gửi bởi kiwi1111
    Cứ chuyển lỗ sang bình thường, tuy nhiên bạn cũng nên đề phòng thuế có thể yêu cầu nộp chậm nộp khoản chênh lệch đó. (trong trường hợp đó thì thuế sẽ cho bạn chuyển lỗ của 60tr)
    DN bị lỗ mà nộp chậm gì bạn?