Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Cần giúp về sao chép dữ liệu trong excel của phần mềm quản lý nhà thuốc.

Em đang làm trong 1 nhà thuốc, và đang chạy thử 1 phầm mềm quản lý bán thuốc (HVL iPM basic).
    Yêu cầu in liên là phải 3 liên, nhưng đang thử nghiệm nên chưa thể xin máy in 3 liên 1 lúc được, in 1 liên trên 1 tờ A5 thì tốn giấy và thời gian.
    Nên em tính chỉnh file mẫu để khi xuất ra thì được 3 liên trên 1 tờ A4 luôn (3 liên nằm trên tờ A4 ngang)
    Mời các bác xem hình file mẫu:

-------
    Hình file 1 liên:

------------
    Hình file 3 liên mong muốn đạt được (ở đây em copy paste thủ công mới được 3 liên):

-------
    Lưu ý các bác là số thuốc thay đổi theo mỗi đơn (toa trong hình là toa nháp, ko phải toa thật nên đừng nói về đúng sai thuốc trong toa nhé) Em đã thử copy paste lấy khung của liên 1, rồi dùng lệnh = với các ô trong liên 2, nhưng kết quả thu được là như hình:

------

Mong được sự giúp đỡ của các bác, chân thành cảm ơn.

---------- Post added at 10:51 ---------- Previous post was at 10:44 ----------

vì là file đi kèm phần mềm nên có up file lên thì cũng ko ra file nháp như hình được, nên em chỉ up hình thôi. Mong là các bác hiểu ý em và giúp em. Cảm ơn các bác nhiều.

---------- Post added at 10:59 ---------- Previous post was at 10:51 ----------

Bác nào biết giúp em với, bác gợi ý gì để em thực hiện xem kết quả thế nào.

Ðề: Cần giúp về sao chép dữ liệu trong excel của phần mềm quản lý nhà thuốc.

B thử dùng cái này có phù hợp với b ko nhé ...

View attachment 12768

thuoc.xlsx

ok, để em xem thử.
    Thank bác trước.

---------- Post added at 11:58 ---------- Previous post was at 11:41 ----------

Em thấy là không được, vì file mẫu chỉ có 2 dòng thôi, chứ ko đến 20 dòng như file của bác.
    Em nhắc lại là có file mẫu của phần mềm, khi mình nhập đơn thuốc rồi in thì mới ra file hóa đơn.
    Lệnh của bác là vd: I7=IF(B7="","",B7) (theo em nghĩ thì cái này cũng giống I7=B7 thui, có trường hợp ngoại lệ nào cho số và chữ ko thì em chưa biết).

I7=IF(B7="","",B7) (theo em nghĩ thì cái này cũng giống I7=B7 thui, có trường hợp ngoại lệ nào cho số và chữ ko thì em chưa biết).
    còn cái này chỉ dùng để hiện thị nếu có còn ko có thì không hiển thị ,
    thế Cứ lấy file mẫu chỉnh sửa cho phù hợp thôi mak. nếu chỉ có 2 hàng thì mình thêm hàng và cố định cái report đó phù hợp với khổ A4 mà in cần gì phải rắc rối đâu nhất thiết là phải không có hàng nào trống chứ .