Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Ðề: Lọc dữ liệu excel

Theo tôi thì Danh mục nhập chung vào 1 bảng gồm cột danh mục và cột phân loại để thuận tiện trích lọc (hoặc bạn có thể sử dụng Auto Filter ngay trong bảng)và sử dụng PivotTable.
    Góp ý: Khi Post bài thì ghi rõ nội dung yêu cầu ngay chỗ bài viết để cho mọi người dễ đọc, để người đọc nhận định có thể giúp được hay không, còn viết bài kiểu này tôi nghĩ chẳng ai nhiệt tình giúp.

Cảm ơn bạn đã góp ý.
    Đề bài là Tại Sheet Tổng kết :
    Nếu chọn C10 là SanPhamSua thì E10 sẽ xuất hiện list sản phẩm của Sản phẩm sữa (Sữa Ông Thọ, Vinamilk...) và E4, E5 sẽ thể hiện Tổng Thành Tiền và Tổng Số Lượng của loại sản phẩm xuất hiện ở E10.
    Mong bạn và mọi người giúp đỡ, mấy ngày nay mình đã tìm cách giải mà chưa được.

bạn thử xem thế này có được ko nhé
    Du Lieu Thuc Hanh.xls

Cảm ơn bạn.
    Đây là đáp án của Thầy, nhưng Thầy đã cài mật khẩu nên không thấy lời giải. Bạn xem qua và nghiên cứu thử nha.

Free Cloud Storage - MediaFire

Tổng thành tiền = IF(C10="ThucPham";SUMIF(TenHangThucPham;E10;ThanhT ienThucPham);IF(C10="SanPhamSua";SUMIF(TenHangSua; E10;ThanhTienSua);IF(C10="SanPhamKimKhi";SUMIF(Ten HangKimKhi;E10;ThanhTienKimKhi);SUMIF(TenHangMayMa c;E10;ThanhTienMayMac))))

Tổng số lượng = IF(C10="ThucPham";SUMIF(TenHangThucPham;E10;SoLuon gThucPham);IF(C10="SanPhamSua";SUMIF(TenHangSua;E1 0;SoLuongSua);IF(C10="SanPhamKimKhi";SUMIF(TenHang KimKhi;E10;SoLuongKimKhi);SUMIF(TenHangMayMac;E10; SoLuongMayMac))))
    Ô E 10 dùng: data validation => Source = MaSanPham
    Ô E 10 dùng: data validation => Source = INDIRECT($C$10)
    Mình không bết cách Up lên nếu cần bạn add nick vudat_2009@yahoo.com mình gửi file cho bạn

Cảm ơn bạn đã giải !
    Bạn có thể gửi cho mình file giải vào lichkte@gmail.com được ko?

Trích dẫn Gửi bởi traikhdt
    Tổng thành tiền = IF(C10="ThucPham";SUMIF(TenHangThucPham;E10;ThanhT ienThucPham);IF(C10="SanPhamSua";SUMIF(TenHangSua; E10;ThanhTienSua);IF(C10="SanPhamKimKhi";SUMIF(Ten HangKimKhi;E10;ThanhTienKimKhi);SUMIF(TenHangMayMa c;E10;ThanhTienMayMac))))

Tổng số lượng = IF(C10="ThucPham";SUMIF(TenHangThucPham;E10;SoLuon gThucPham);IF(C10="SanPhamSua";SUMIF(TenHangSua;E1 0;SoLuongSua);IF(C10="SanPhamKimKhi";SUMIF(TenHang KimKhi;E10;SoLuongKimKhi);SUMIF(TenHangMayMac;E10; SoLuongMayMac))))
    Ô E 10 dùng: data validation => Source = MaSanPham
    Ô E 10 dùng: data validation => Source = INDIRECT($C$10)
    Mình không bết cách Up lên nếu cần bạn add nick vudat_2009@yahoo.com mình gửi file cho bạn
    Đây là bài tập do bạn traidhkt làm, mọi người tham khảo nha
    download Bt.xlsx