Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

đém ô(dòng) trong excel

các bạn giúp mình với làm thế nào để có thể đếm số ô(dòng) trong excel để biết là đã đủ số o(dòng) cần thêm( theo thứ tự tăng dần từ 1 trở đi) bác nào biết giúp em với nhan:roile:

Trích dẫn Gửi bởi lapnghiepdn
    Các bạn giúp mình với làm thế nào để có thể đếm số ô(dòng) trong excel để biết là đã đủ số o(dòng) cần thêm( theo thứ tự tăng dần từ 1 trở đi) bác nào biết giúp em với nhan:roile:
    Ý bạn có phải là tính số dòng mình đã sử dụng hay không?

Bạn đặt chuột tại ô dưới dòng dữ liệu của bạn rồi kéo tham chiếu từ đó trở lên bằng công thức này xem sao.

=COUNTA(J1:J771)+COUNTBLANK(J1:J771)
    Trong bài mình ví dụ vùng J1:J771 nên bạn phải thay vùng mà bạn đếm theo nhu cầu của bạn.

Ðề: Re: đém ô(dòng) trong excel

mình đã có 1 bảng tính sẵng rồi mình sữa lỗi do làm sai nhưng tài khoản lặp lại nhiều mà ko biết thêm bao nhiêu dòng để thay thế cho những dòng bị sai nên mình cần có cách nào đó để đếm từ những dòng bị sai đó mà thêm những dòng mói tương ứng cách của bạn mình không hiểu nên không làm được, bạn có thể cụ thể hơn giúp minh với nhan

Re: Ðề: Re: đém ô(dòng) trong excel

Trích dẫn Gửi bởi lapnghiepdn
    mình đã có 1 bảng tính sẵng rồi mình sữa lỗi do làm sai nhưng tài khoản lặp lại nhiều mà ko biết thêm bao nhiêu dòng để thay thế cho những dòng bị sai nên mình cần có cách nào đó để đếm từ những dòng bị sai đó mà thêm những dòng mói tương ứng cách của bạn mình không hiểu nên không làm được, bạn có thể cụ thể hơn giúp minh với nhan
    Bạn có thể nêu ra quy luật nào mới giúp được.Chằng hạn như thế nào mới gọi là sai?Chứ nói như thế này thà không nói thì hơn.Xin lỗi.