Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Insert dòng trong Excel

Cả nhà ơi! Giúp mình ngay nhé được không. Mình đang nhập sổ quỹ trên Excel nhưng không hiểu sao tớ không thể Insert dòng được. Khi toa Insert máy tính đưa ra một thông báo gì đó t cũng không hiểu. Tớ nhấn oke cũng không ăn thua. Chỉ giùm tớ cách khắc phục với. Tớ copy sang File khác cũng không được. Nhanh giúp tớ nha!

Ðề: Insert dòng trong Excel

bạn có thể up file lên không mình sẽ sửa cho:cuccu:

Trích dẫn Gửi bởi dothoa253
    Cả nhà ơi! Giúp mình ngay nhé được không. Mình đang nhập sổ quỹ trên Excel nhưng không hiểu sao tớ không thể Insert dòng được. Khi toa Insert máy tính đưa ra một thông báo gì đó t cũng không hiểu. Tớ nhấn oke cũng không ăn thua. Chỉ giùm tớ cách khắc phục với. Tớ copy sang File khác cũng không được. Nhanh giúp tớ nha!
    Mình không biết là Sheet của bạn có bảo vệ hay không nhưng bạn copy thì làm theo cách sau đây nha! hy vọng sẽ được.

Nhấn chuột phải lên Sheet cần Copy:

Làm như hình sau:

Là bạn đã Copy ra được Sheet khác.
    Còn làm không được bạn gởi File lên.

Trích dẫn Gửi bởi dothoa253
    vì 1 lí do nào đó bạn đã vô tình sử dụng hết dòng trong bảng tính ,nếu sử dung hết dỏng rùi thì không chèn thêm được nữa đâu.... mình đã gặp truờng hợp này.... bạn phải xóa đi những dòng không dùng đó thì mới thêm dòng được

Trích dẫn Gửi bởi hangnghiem
    bạn thử nhìn xem đã sử dụng hết dòng chưa.... nếu sử dung hết dỏng rùi thì không chèn thêm được nữa đâu.... mình đã gặp truờng hợp này
    Ý bạn nói đã đến dòng thế kỷ của Excel là 65536 dòng phải không.cái này hơi bị hiếm thấy đây,thế bạn kia có nhìn thấy như thế này khi Insert không?

Nếu mà như thế thì hết cách,chuyển sang Office 2007 dùng tiếp he he

Trích dẫn Gửi bởi hangnghiem
    vì 1 lí do nào đó bạn đã vô tình sử dụng hết dòng trong bảng tính ,nếu sử dung hết dỏng rùi thì không chèn thêm được nữa đâu.... mình đã gặp truờng hợp này.... bạn phải xóa đi những dòng không dùng đó thì mới thêm dòng được
    làm j mà có thể dùng hết dòng trong bảng tính hả chị?

Trích dẫn Gửi bởi Tuyet_tb
    Không dùng hết dòng trong bảng tính nhưng trong quá trình sử dụng, bạn đã vô tình ghi một dữ liệu vào một ô nào đó của dòng cuối cùng trong bảng tính. Ví thế khi bạn Insert thêm dòng, Excel nó cự lại bạn ngay. Hướng giải quyết :Tìm đến dòng cuối cùng trong trang bảng tính rồi :
    1/ Cách 1 : Tìm các ô có dữ liệu của dòng này rồi xoá dữ liệu đi(Nhấn nút Delete trên bàn phím). Cách này hơi lâu
    2/ Cách 2 : Chọn cả dòng rồi delete cả dòng đó. Cách này nhanh hơn
    Chúc vui
    Thân

@phuyen : Bạn coppy theo kiểu đó vãn giữ nguyên cấu trúc của bảng tính, không giải quyết được gì đâu

Trích dẫn Gửi bởi xuanthanh
    Không dùng hết dòng trong bảng tính nhưng trong quá trình sử dụng, bạn đã vô tình ghi một dữ liệu vào một ô nào đó của dòng cuối cùng trong bảng tính. Ví thế khi bạn Insert thêm dòng, Excel nó cự lại bạn ngay. Hướng giải quyết :Tìm đến dòng cuối cùng trong trang bảng tính rồi :
    1/ Cách 1 : Tìm các ô có dữ liệu của dòng này rồi xoá dữ liệu đi(Nhấn nút Delete trên bàn phím). Cách này hơi lâu
    2/ Cách 2 : Chọn cả dòng rồi delete cả dòng đó. Cách này nhanh hơn
    Chúc vui
    Thân

@phuyen : Bạn coppy theo kiểu đó vãn giữ nguyên cấu trúc của bảng tính, không giải quyết được gì đâu
    Xin hỏi chủ topic dong thông báo mà bạn Insert nó có giông như thế này không?Nếu giống thì giải quyết của XuânThanh là điều tuyệt vời cho bạn.

dúng là như vậy đó. Nhưng mình đã giải quyết bằng cách khác. Mình chỉ copy phần dữ liệu k copy cả bảng tính nên khi sang sheet khác lại Insert bình thường. Cảm ơn các bạn nha. Cách của bạn Xuân Thanh tớ cũng thấy ổn đó. Lần sau khi gặp trường hợp này tớ sẽ giải quyết như vậy. Thanks !

Trích dẫn Gửi bởi Tuyet_tb
    Đôi khi có đó bạn, giả sử như những cty lớn, thật là lớn, tháng xuất vài trăm cuốn HĐon thì sẻ hết dòng ex vì chỉ có 65536 dòng. :anhhung:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối