Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Ðề: tạo 2 data filter trong cùng 1 sheet

Trích dẫn Gửi bởi pttd2007
    cho mình hỏi cách tạo 2 data filter trong cùng 1 sheet với. Mình tạo cho tháng 1 ở trên rồi, xuống tháng 2 mình tạo nữa thì nó ko chịu.:helpsmilie:
    Theo tớ biết thì trong exell chỉ cho tạo filter một lần trong sheet, nếu muốn tạo thêm 1 filter nữa thì chỉ còn cách là mở sheet khác copy tháng 2 sang để tạo filter mà thôi.:sweatdrop: Không biết có bác nào có cao kiến gì không ?:confuse1:

Bạn nói tôi không hình dung được , cần gởi file lên để xem bạn bố trí dữ liệu như thế nào ,thì mới có cách giải quyết cho bạn chẳng hạn tuy cùng 1 sheet nhưng 2 tháng dàn trải hang ngang hay hàng dọc..

DÙ ngang hay dọc thì cũng không có 2 filter trên 1 sheet được.
    Trong trường hợp cần chia theo tháng 1, tháng 2, tháng 3 ... thì thêm 1 cột "THÁNG".
    Và sau đó dùng filter lọc theo cột tháng ấy.

Truờng hợp bạn vẫn muốn để như cũ thì mỗi lần tạo filter của tháng 2 phải gỡ bỏ filter tháng 1.

cám ơn các bác :cheers1:
    E đang làm mẫu sổ nhật ký chung
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    e đang làm sổ nhật ký chung, nếu mỗi tháng ở 1 sheet thì mấy bác chỉ e cách đánh số trang đi. VD: tháng 1 từ trang 1-3, tháng 2 từ trang 4-5, tháng 3 từ trang 6-10,....

Trích dẫn Gửi bởi pttd2007
    cám ơn các bác :cheers1:
    E đang làm mẫu sổ nhật ký chung
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    e đang làm sổ nhật ký chung, nếu mỗi tháng ở 1 sheet thì mấy bác chỉ e cách đánh số trang đi. VD: tháng 1 từ trang 1-3, tháng 2 từ trang 4-5, tháng 3 từ trang 6-10,....
    Từng sheet, bạn vào page setup. Tại ô First page number đánh số trang mà bạn muốn bắt đầu -> Print preview xem đúng í bạn không nhé.

Trích dẫn Gửi bởi Dragon489
    Theo tớ biết thì trong exell chỉ cho tạo filter một lần trong sheet, nếu muốn tạo thêm 1 filter nữa thì chỉ còn cách là mở sheet khác copy tháng 2 sang để tạo filter mà thôi.:sweatdrop: Không biết có bác nào có cao kiến gì không ?:confuse1:
    bạn nên sử dụng lọc có điều kiện ví dụ cần xem tháng 2 thì bạn vào cột ngày chọn filter- custom- greater than> 31/01/2008 thì nó ra tháng 02 hết cho bạn chúc thành công nhé