Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Theo dõi hồ sơ vay vốn, thế chấp, cầm cố

Tặng các bạn nào làm trong Ngân hàng, Hợp tác xã Tín dụng, File theo dõi hồ sơ vay vốn, thế chấp, cầm cố để tham khảo.
    Trong File word và Excel có chứa macro.
    Để chạy macro, bạn mở bất kỳ 1 File Excel hoặc Word, từ menu chọn View, chọn Toolbars, chọn Visual Basic, làm xuất hiện thanh Visual Basic, trên thanh Visual Basic các bạn hãy click vào Security, làm xuất hiện hộp thoại Security, trên hộp thoại Security chọn Security Level, tiếp theo đánh dấu chọn vào mục Medium, you can choose whether or…………..và nhấn nút OK, xong bạn nhấn nút lưu. Vậy là ta đã chọn chế độ để chạy macro hoàn tất, bây giờ bạn mở File có chứa Macro, nó xuất hiện hộp thoại Security Warning, nhấn vào nút Enable Macro, thì mở được.

Trong File Excel tôi mới tạo có 1 Form nhập dữ liệu cho sheet VAY TÍN CHẤP (tôi làm giúp 1 người bạn làm ở Ngân hàng Nông nghiệp), đi kèm là bảng hợp đồng tín dụng tự lấy dữ liệu ở bảng VAY TÍN CHẤP để in hợp đồng.
    Từ nay đến cuối tháng, tôi sẽ tiếp tục bổ sung thêm 1 số Form kèm theo Giấy đề nghị vay vốn, Giấy đề nghị kiêm phương án vay vốn nhu cầu đời sống, phiếu Thẩm định vay vốn, Hợp đồng Tín dụng kiêm cầm cố chứng từ có giá, Biên bản xác định giấy tờ có giá, Giấy Ủy quyền.
    Các bạn nào làm trong ngành Ngân hàng, Hợp tác xã Tín dụng đóng góp thêm những loại chứng từ nào tôi nêu ra còn thiếu, các bạn cho ý kiến để bổ sung thêm cho đầy đủ.
    Form nhập liệu vào sheet VAY TÍN CHẤP và bảng hợp đồng tín dụng còn thiếu những nội dung nào tôi chưa nêu ra, cần bổ sung thêm nội dung nào, tôi tạo Chương trình này với tính cách khách quan (vì tôi không có làm trong ngành này nên tôi chưa hiểu hết).

Về tổng hợp báo cáo cần báo cáo với những nội dung gì? các bạn tải File theo link:
    THEO DOI HS VAY THE CHAP CAM CO.rar - File Shared from Box - Free Online File Storage

Chúc các bạn một ngày mới tốt lành.

Ðề: Theo dõi hồ sơ vay vốn, thế chấp, cầm cố

Thank bạn nhé!

Ðề: Theo dõi hồ sơ vay vốn, thế chấp, cầm cố

Topic này tôi viết đã lâu nhưng các bạn làm trong ngành Ngân hàng, Hợp tác xã Tín dụng không đóng góp ý kiến và cũng không nêu cái cần, vã lại tôi cũng không có biểu mẫu theo quy định mới nên tôi không tiếp tục bổ sung thêm những thứ mà tôi đã nêu ở trên gồm: Giấy đề nghị vay vốn, Giấy đề nghị kiêm phương án vay vốn nhu cầu đời sống, phiếu Thẩm định vay vốn, Hợp đồng Tín dụng kiêm cầm cố chứng từ có giá, Biên bản xác định giấy tờ có giá, Giấy Ủy quyền.