Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

cong thuc nhap du lieu tu sheet nay sang sheet khac

chao moi nguoi !

hang thang minh phai nhap san luong vao bang : lay san luong ,tu bang : data chuyen 1 de tinh luong san pham cho cong nhan.Cong viec rat vat va va de sai sot. Moi nguoi cho minh hoi co cong thuc nao de tu dong nhap du lieu tu sheet data chuyen 1 sang sheet lay san luong khong ( can cu vao ten cong nhan va cong viec ma ho lam ).

Mong moi nguoi giup minh voi.
    Minh cam on truoc nha.

Ðề: cong thuc nhap du lieu tu sheet nay sang sheet khac

- Theo mình chỉ tiêu công việc bạn đặt 1 mã nào đó cho dễ làm (tương tự như mã hàng hóa trong các phần mềm kế toán, vì công việc mang tính chất lặp lại.)
    - 1 người A có làm việc A1 2 lần trong sheet data chuyen 1 không?

Tại ô C2=+IF(VLOOKUP('lay sl chuyen 1'!$B2,'data chuyen1'!$B$3:$D$18,2,0)=C$1,VLOOKUP('lay sl chuyen 1'!$B2,'data chuyen1'!$B$3:$D$18,3,0),0)
    Chú ý là tên cv của 2 sheet phải trùng khớp nhau không nó không có ra nhá

thanks bạn.

Nhưng cho mình hỏi tiếp:

Giá trị đầu tiên thì Ok.
    Sao các giá trị tiếp theo nó không lấy được ?

Mong ban giúp tiếp minh nha.

Trích dẫn Gửi bởi binhdieptan
    thanks bạn.

Nhưng cho mình hỏi tiếp:

Giá trị đầu tiên thì Ok.
    Sao các giá trị tiếp theo nó không lấy được ?

Mong ban giúp tiếp minh nha.
    ax công nhân lặp lại nữa ak, mình không để ý

Chỉ như thế làm sao mà người ta làm được.
    Bạn đang tính sản lương cho nhân công cho từng công việc.
    Vì vậy, trong tháng nhân công đó làm nhiều việc mà bạn chọn từng theo nó sẽ chạy sai.
    Để khắc phục điều này bạn nên lập code 1 là mã NV và code 2 là công việc.
    Bạn lập bảng tổng hợp cho từng Code 1, nếu xem công nhân làm được bao nhiêu công việc thì lập thêm code 2.
    Nếu có khó khăn hãy gửi mail cho mình, mình lập hàm giúp cho.( anhthuatran@gmail.com)
    Chúc bạn thành công

chao moi nguoi !

hang thang minh phai nhap san luong vao bang : lay san luong ,tu bang : data chuyen 1 de tinh luong san pham cho cong nhan.Cong viec rat vat va va de sai sot. Moi nguoi cho minh hoi co cong thuc nao de tu dong nhap du lieu tu sheet data chuyen 1 sang sheet lay san luong khong ( can cu vao ten cong nhan va cong viec ma ho lam ).

Minh cam on truoc nha.
    Bạn có thể tham khảo công thức trong file này. Trong file của bạn còn thiếu 1 cột mình đã bổ sung. ngoài ra bạn kết thúc công thức trong ô bạn phải nhấn Ctrl + shift+ enter chứ ko phải enter như bình thường. Chúc bạn may mắn
    san luong thang

PS: Vẫn còn thiếu 1 cột nữa, bạn insert thêm rồi kéo công thức qua nha

nhờ các bác cao thủ giúp em. em tìm trên mạng hoài mà không thấy chỗ nào chỉ cả
    - giờ em có 1 file excel mà có 6 sheet trong đó có 1 sheet toàn trường nơi đó tổng hợp tất cả học sinh có cột lớp học và 5 sheet khác lần lượt là lop 1đến lop 5
    + em muốn liên kết để trích xuất dữ liệu từ sheet tổng (toan truong) ra từng lớp. ở các sheet lớp đó dữ liệu trên 1 hàng được giữ nguyên như sheet tổng.
    + khi em nhập thêm hoặc xóa 1 học sinh của sheet tổng thì các sheet con sẽ tự cập nhật thêm hoặc xóa đi nếu trường thêm, xóa thuộc điều kiện sheets đó
    ví dụ sheet tổng có 5 em lớp 3 thì trích sang sheet lop 3 5 em đó. nếu em thêm 1 em lớp 3 nữa bên sheet tổng thì sheet lop 3 cũng thêm 1 em.
    mong các bác giúp em. hướng dẫn em làm vơi. em rất cần
    em có file nhưng ko biết đính kèm chỗ nào. bác nào giúp đc mail em nvt.net@gmail.com em gui file

Trích dẫn Gửi bởi nvtnet
    nhờ các bác cao thủ giúp em. em tìm trên mạng hoài mà không thấy chỗ nào chỉ cả
    - giờ em có 1 file excel mà có 6 sheet trong đó có 1 sheet toàn trường nơi đó tổng hợp tất cả học sinh có cột lớp học và 5 sheet khác lần lượt là lop 1đến lop 5
    + em muốn liên kết để trích xuất dữ liệu từ sheet tổng (toan truong) ra từng lớp. ở các sheet lớp đó dữ liệu trên 1 hàng được giữ nguyên như sheet tổng.
    + khi em nhập thêm hoặc xóa 1 học sinh của sheet tổng thì các sheet con sẽ tự cập nhật thêm hoặc xóa đi nếu trường thêm, xóa thuộc điều kiện sheets đó
    ví dụ sheet tổng có 5 em lớp 3 thì trích sang sheet lop 3 5 em đó. nếu em thêm 1 em lớp 3 nữa bên sheet tổng thì sheet lop 3 cũng thêm 1 em.
    mong các bác giúp em. hướng dẫn em làm vơi. em rất cần
    em có file nhưng ko biết đính kèm chỗ nào. bác nào giúp đc mail em nvt.net@gmail.com em gui file
    Cái này chỉ cần viết 1 Macrro cho nút tách lớp là xong, khi nhấn vào nút này nó sẽ tách ra mỗi lớp tương ứng là 1 sheet, còn muốn xóa các sheet đã tách ra thì chỉ cần viết 1 Macrro với nút xóa sheet là được, còn việc bạn thêm hoặc bớt thì không quan trọng.

chao moi nguoi !

Minh cam on truoc nha.
    Thử dùng công thức cho C2 của sheet lay sl chuyen 1 xem sao.

=IF(VLOOKUP($B2,'data chuyen1'!$B$3:$D$18,2,0)=C$1,VLOOKUP($B2,'data chuyen1'!$B$3:$D$18,3,0),"")

Fill xuống và Fill ngang, xem File đính kèm.

https://app.box.com/s/h7yy3leidkf7xpnxka3y

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối