Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Kiểm tra giá trị trong ô

Mình muốn kiểm tra xem trong 1 ô nào đó trên bảng tính đang chứa một công thức, hay một giá trị hằng; nếu là công thức, mình muốn kiểm tra nó đang dùng hàm gì và kết quả của nó có bị lỗi (Value!, Null.. ) hay không? Cần dùng hàm gì hoặc viết đoạn code như thế nào để kiểm tra ? Mình cám ơn rất nhiều.

Ðề: Kiểm tra giá trị trong ô

Trích dẫn Gửi bởi thuydhpy
    Mình muốn kiểm tra xem trong 1 ô nào đó trên bảng tính đang chứa một công thức, hay một giá trị hằng; nếu là công thức, mình muốn kiểm tra nó đang dùng hàm gì và kết quả của nó có bị lỗi (Value!, Null.. ) hay không? Cần dùng hàm gì hoặc viết đoạn code như thế nào để kiểm tra ? Mình cám ơn rất nhiều.
    Nếu bạn muốn kiểm tra hàm đang sử dụng trong ô nào đó thì bạn chỉ cần nháy chuột 2 lần vào ô bạn cần thôi mà, còn việc bạn sử dụng hàm đúng hay sai thi khi bạn enter là biết liền chứ cần gì phải công thức nào.

Ðề: Kiểm tra giá trị trong ô

Do bạn không hiểu ý mình, mình muốn kiểm tra tự động bằng VBA mà, mình có 1 sheet mẫu bài tập, sau khi làm xong, mình có thể tự động kiểm tra các công thức sử dụng đúng hay sai, kết quả của hàm đó có đúng với yêu cầu không.